U.N.A.M. - Pumas พบ Cruz Azul
- วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2026 · 08:15 น.
- Estadio Olímpico Universitario, Mexico City
- ผู้ตัดสิน Ismael Rosario Lopez Penuelas
สรุปเกม: U.N.A.M. - Pumas 3–3 Cruz Azul
U.N.A.M. - Pumas เสมอกับ Cruz Azul 3–3 ในLiga MX Apertura - 11 ที่สนาม Estadio Olímpico Universitario เมื่อวันจันทร์ 12 ตุลาคม 2026 เวลา 08:15 น. โดยครึ่งแรกสกอร์ 2–1 ก่อนที่เกมจะพลิกในครึ่งหลัง
ประตูของ U.N.A.M. - Pumas มาจาก Olávio Vieira dos Santos Júnio 10', Cesar Huerta 16', Robert Morales 49' ส่วนประตูของ Cruz Azul มาจาก Agustín Palavecino 45+3', Andrés Montaño 64', Osinachi Ebere 85'
ในเชิงเกม U.N.A.M. - Pumas ครองบอล 32% ต่อ 68% ยิงทั้งหมด 9 ต่อ 30 ครั้ง ตรงกรอบ 5 ต่อ 6 และค่า xG 1.42 ต่อ 2.92
ผู้เล่นที่ได้คะแนนสูงสุดคือ Juninho (U.N.A.M. - Pumas) ได้ 8.56 คะแนน พร้อม 1 ประตู 1 แอสซิสต์
หลังจบเกม U.N.A.M. - Pumas อยู่อันดับที่ 12 (13 แต้ม) และ Cruz Azul อยู่อันดับที่ 7 (17 แต้ม) ในตารางLiga MX
จำลองเหตุการณ์ในสนาม
ภาพจำลองจากรายชื่อตัวจริง แผนการเล่น เหตุการณ์จริง และสถิติจริงของเกม (จำนวนยิง เตะมุม ฟาวล์ ล้ำหน้า) · นาทีของจังหวะยิง เตะมุม ฟาวล์ และการเคลื่อนที่ของผู้เล่นเป็นการจำลอง · กด Space เล่น/หยุด ลูกศรซ้าย/ขวา เลื่อนเวลา
ผู้เล่นเด่นของแต่ละทีม
U.N.A.M. - Pumas
Cruz Azul
เหตุการณ์สำคัญ
ประตูOlávio Vieira dos Santos Júnioแอสซิสต์: Cesar Huerta10'
ประตูCesar Huertaแอสซิสต์: Olávio Vieira dos Santos Júnio16'
ใบเหลืองCesar Huerta26'
ใบเหลืองAgustín Palavecino30'
ใบแดงCesar Huerta37'
เปลี่ยนตัวAndrés Montañoออก: Jorge Rodarte45'
เปลี่ยนตัวAlan Medinaออก: Olávio Vieira dos Santos Júnio45'
ประตูAgustín Palavecinoแอสซิสต์: Jorge Rodarte45+3'
ประตูRobert Morales49'
ประตูAndrés Montaño64'
เปลี่ยนตัวAntonio Leoneออก: Adalberto Carrasquilla65'
เปลี่ยนตัวVictor Arteagaออก: Rodrigo López66'
เปลี่ยนตัวOsinachi Ebereออก: Ángel Márquez69'
เปลี่ยนตัวÁngel Azuajeออก: Nathanael Ananias69'
เปลี่ยนตัวLuciano Herreraออก: Pedro Vite77'
เปลี่ยนตัวAlan Mozoออก: Willer Ditta82'
เปลี่ยนตัวJuan José Calero Sierraออก: Gabriel Fernández82'
ประตูOsinachi Ebereแอสซิสต์: Nicolás Ibañez85'
เปลี่ยนตัวLuka Romeroออก: Carlos Rodriguez87'
แผนการเล่นและโค้ช
อันดับในตารางLiga MX
| # | ทีม | แข่ง | ได้เสีย | แต้ม | ฟอร์ม |
|---|---|---|---|---|---|
| 6 | 11 | -1 | 18 | สชสพส | |
| 7 | 11 | +1 | 17 | สสพชช | |
| 8 | 10 | +1 | 15 | สพสพช | |
| ⋯ | |||||
| 11 | 11 | +4 | 13 | สพสชช | |
| 12 | 11 | -2 | 13 | สพสพช | |
| 13 | 11 | -2 | 13 | ชชพสส | |
เทียบสถิติฤดูกาลนี้ · Liga MX
สถิติรวมทุกนัดของฤดูกาล 2026/27 ในรายการนี้
ภาพจากการแข่งขัน
กำลังรอคลิปไฮไลต์จากช่องทางการของลีก ภาพจะขึ้นอัตโนมัติ (ปกติภายใน 1–2 วันหลังจบเกม)
สถิติการเล่น
รายชื่อผู้เล่น
16.1Navas
25.88Bennevendo
56.18Rubén Duarte
66.21Nathan Silva
76.02López
107.5⚽Huerta
456.65Vite
86.29Carrasquilla
216.41Antuna
238.56⚽Juninho
318.2⚽Morales
236.03Mier
36.1Campos
56.4Orozco
46.82Ditta
226.21Rodarte
66.86É. Lira
166.35Márquez
87.77⚽Palavecino
77.07Ibáñez
196.63Rodríguez
216.64Fernández
U.N.A.M. - Pumas
โค้ช: E. Solari
ตัวสำรอง
- 14L. Herrera กองหน้า13' · 6.45
- 34Á. Azuaje กองหลัง21' · 5.91
- 18V. Arteaga กองกลาง24' · 5.84
- 77Á. Angulo กองหลัง
- 35P. Lara ผู้รักษาประตู
- 24T. Leone กองหลัง25' · 5.97
- 15I. Luna กองกลาง
- 30Santiago López López กองหน้า
- 22A. Medina กองหน้า45' · 6.58
- 19J. Rivas กองหลัง
Cruz Azul
โค้ช: Joel Huiqui
ตัวสำรอง
- 60Ariel Castro Sevilla กองกลาง
- 11C. Ebere กองหน้า21' · 8.2
- 17A. García กองกลาง
- 1A. Gudiño ผู้รักษาประตู
- 10A. Montaño กองกลาง45' · 8.14
- 12A. Montes กองหลัง
- 2A. Mozo กองหลัง8' · 5.82
- 33G. Piovi กองหลัง
- 18L. Romero กองหน้า3' · 6.55
- 14J. Calero กองหน้า8' · 6.47
คะแนนและสถิติผู้เล่น
| ผู้เล่น | ทีม | นาที | คะแนน | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง | จ่ายบอล (สำเร็จ) | แท็กเกิล | ดวลชนะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 45 | 8.56 | 1 | 1 | 4 | 7 (7) | 0 | 0/3 | ||
| 90 | 8.2 | 1 | 0 | 2 | 19 (11) | 0 | 10/14 | ||
| 21 | 8.2 | 1 | 0 | 2 | 7 (7) | 1 | 1/2 | ||
| 45 | 8.14 | 1 | 0 | 7 | 27 (24) | 1 | 3/5 | ||
| 90 | 7.77 | 1 | 0 | 5 | 71 (59) | 1 | 3/8 | ||
| 37 | 7.5 | 1 | 1 | 1 | 15 (13) | 0 | 3/7 | ||
| 90 | 7.07 | 0 | 1 | 3 | 12 (11) | 0 | 1/1 | ||
| 90 | 6.86 | 0 | 0 | 1 | 80 (76) | 0 | 0/5 | ||
| 82 | 6.82 | 0 | 0 | 0 | 54 (49) | 2 | 3/3 | ||
| 77 | 6.65 | 0 | 0 | 0 | 21 (16) | 1 | 4/6 | ||
| 82 | 6.64 | 0 | 0 | 4 | 13 (10) | 1 | 6/8 | ||
| 87 | 6.63 | 0 | 0 | 1 | 58 (49) | 3 | 4/5 | ||
| 45 | 6.58 | 0 | 0 | 1 | 10 (6) | 1 | 2/3 | ||
| 3 | 6.55 | 0 | 0 | 2 | 4 (3) | 0 | 0/0 | ||
| 8 | 6.47 | 0 | 0 | 0 | 4 (3) | 0 | 0/1 | ||
| 13 | 6.45 | 0 | 0 | 0 | 3 (3) | 0 | 0/1 | ||
| 90 | 6.41 | 0 | 0 | 1 | 12 (8) | 0 | 3/5 | ||
| 90 | 6.4 | 0 | 0 | 2 | 43 (41) | 0 | 0/2 | ||
| 69 | 6.35 | 0 | 0 | 2 | 43 (39) | 1 | 2/5 | ||
| 65 | 6.29 | 0 | 0 | 0 | 20 (17) | 2 | 5/6 | ||
| 69 | 6.21 | 0 | 0 | 0 | 20 (18) | 0 | 0/2 | ||
| 45 | 6.21 | 0 | 1 | 0 | 13 (11) | 0 | 4/9 | ||
| 90 | 6.18 | 0 | 0 | 0 | 19 (14) | 0 | 1/3 | ||
| 90 | 6.1 | 0 | 0 | 0 | 47 (25) | 0 | 0/0 | ||
| 90 | 6.1 | 0 | 0 | 1 | 50 (43) | 0 | 2/5 | ||
| 90 | 6.03 | 0 | 0 | 0 | 23 (20) | 0 | 0/1 | ||
| 66 | 6.02 | 0 | 0 | 0 | 21 (16) | 1 | 1/3 | ||
| 25 | 5.97 | 0 | 0 | 0 | 4 (2) | 0 | 1/1 | ||
| 21 | 5.91 | 0 | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 0/0 | ||
| 90 | 5.88 | 0 | 0 | 0 | 15 (14) | 1 | 2/7 | ||
| 24 | 5.84 | 0 | 0 | 0 | 5 (4) | 0 | 0/0 | ||
| 8 | 5.82 | 0 | 0 | 0 | 8 (7) | 0 | 0/1 |
สถิติการพบกัน
| วันที่ | รายการ | เจ้าบ้าน | ผล | ทีมเยือน |
|---|---|---|---|---|
| 25 พ.ค. 2026 | Liga MX | U.N.A.M. - Pumas | 1–2 | Cruz Azul |
| 22 พ.ค. 2026 | Liga MX | Cruz Azul | 0–0 | U.N.A.M. - Pumas |
| 15 มี.ค. 2026 | Liga MX | U.N.A.M. - Pumas | 2–2 | Cruz Azul |
| 9 พ.ย. 2025 | Liga MX | Cruz Azul | 2–3 | U.N.A.M. - Pumas |
| 11 ต.ค. 2025 | Friendlies Clubs | Cruz Azul | 2–0 | U.N.A.M. - Pumas |
| 6 เม.ย. 2025 | Liga MX | Cruz Azul | 3–2 | U.N.A.M. - Pumas |
| 27 ต.ค. 2024 | Liga MX | U.N.A.M. - Pumas | 0–2 | Cruz Azul |
| 13 พ.ค. 2024 | Liga MX | Cruz Azul | 2–2 | U.N.A.M. - Pumas |
| 10 พ.ค. 2024 | Liga MX | U.N.A.M. - Pumas | 0–2 | Cruz Azul |