Montpellier พบ Grenoble
- วันเสาร์ 10 ตุลาคม 2026 · 01:00 น.
- Stade de la Mosson, Montpellier
- ผู้ตัดสิน Pierre Retail, France
สรุปเกม: Montpellier 2–0 Grenoble
Montpellier เปิดบ้านเอาชนะ Grenoble 2–0 ในLigue 2 Regular Season - 8 ที่สนาม Stade de la Mosson เมื่อวันเสาร์ 10 ตุลาคม 2026 เวลา 01:00 น. โดยครึ่งแรกสกอร์ 1–0
ประตูของ Montpellier มาจาก N. Pays 33', M. Camara 90'
ในเชิงเกม Montpellier ครองบอล 57% ต่อ 43% ยิงทั้งหมด 19 ต่อ 15 ครั้ง ตรงกรอบ 6 ต่อ 5
ผู้เล่นที่ได้คะแนนสูงสุดคือ Mamadou Camara (Montpellier) ได้ 7.9 คะแนน พร้อม 1 ประตู
หลังจบเกม Montpellier อยู่อันดับที่ 3 (15 แต้ม) และ Grenoble อยู่อันดับที่ 14 (8 แต้ม) ในตารางLigue 2
จำลองเหตุการณ์ในสนาม
ภาพจำลองจากรายชื่อตัวจริง แผนการเล่น เหตุการณ์จริง และสถิติจริงของเกม (จำนวนยิง เตะมุม ฟาวล์ ล้ำหน้า) · นาทีของจังหวะยิง เตะมุม ฟาวล์ และการเคลื่อนที่ของผู้เล่นเป็นการจำลอง · กด Space เล่น/หยุด ลูกศรซ้าย/ขวา เลื่อนเวลา
ผู้เล่นเด่นของแต่ละทีม
Montpellier
Grenoble
เหตุการณ์สำคัญ
ใบเหลืองYohann Magnin4'
ประตูN. Pays33'
ใบเหลืองJulien Laporte43'
เปลี่ยนตัวF. Limouriออก: C. Vidal56'
ใบเหลืองNordan Mukiele65'
เปลี่ยนตัวY. Mouangaออก: D. Meddah69'
เปลี่ยนตัวD. Benlahlouออก: N. Vidal-Cartoux69'
เปลี่ยนตัวJ. Akpa Akproออก: Y. Macon70'
เปลี่ยนตัวL. Bernadouออก: Y. Magnin71'
ใบเหลืองAlpha Sissoko72'
เปลี่ยนตัวH. Abderrebiออก: T. Chennahi79'
เปลี่ยนตัวN. El Hannachออก: A. Sissoko80'- 83'
- 83'
ใบเหลืองFarouq Limouri85'
เปลี่ยนตัวY. Benhattabออก: N. Mukiele85'
ใบเหลืองBaptiste Mouazan87'
ใบเหลืองMael Corboz87'
ประตูM. Camaraแอสซิสต์: D. Benlahlou90'
แผนการเล่นและโค้ช
อันดับในตารางLigue 2
| # | ทีม | แข่ง | ได้เสีย | แต้ม | ฟอร์ม |
|---|---|---|---|---|---|
| 2 | 8 | +3 | 17 | ชชชชพ | |
| 3 | 8 | +3 | 15 | ชสชพส | |
| 4 | 8 | +6 | 14 | สสชสช | |
| ⋯ | |||||
| 13 | 8 | -4 | 8 | สชพชส | |
| 14 | 8 | -5 | 8 | พสชพช | |
| 15 | 8 | -4 | 7 | พพพพส | |
เทียบสถิติฤดูกาลนี้ · Ligue 2
สถิติรวมทุกนัดของฤดูกาล 2026/27 ในรายการนี้
ภาพจากการแข่งขัน
กำลังรอคลิปไฮไลต์จากช่องทางการของลีก ภาพจะขึ้นอัตโนมัติ (ปกติภายใน 1–2 วันหลังจบเกม)
สถิติการเล่น
รายชื่อผู้เล่น
317.9Ngapandouetnbu
177.2Sainte-Luce
277.2Meddah
157.6Laporte
587.2Sissoko
56.9Tardieu
407Vidal-Cartoux
197.2Mukiele
447.2Chennahi
187.5⚽Pays
117.9⚽Camara
16.2Olliero
276.2Xantippe
56.3Vidal
437.6Pelon
976.6Macon
65.9Magnin
106Mouazan
147.2Corboz
307.2Diba
196.6Zahui
126.7Bonnet
Montpellier
โค้ช: Zoumana Camara
ตัวสำรอง
- 1M. Michel ผู้รักษาประตู
- 6Y. Mouanga กองหลัง21' · 7.2
- 3N. El Hannach กองหลัง10' · 6.6
- 90G. Ayem กองกลาง
- 77Everson Jr กองกลาง
- 32H. Abderrebi กองกลาง11' · 6.9
- 10Y. Benhattab กองกลาง12' · 6.9
- 23D. Benlahlou กองหน้า21' · 7.3
Grenoble
โค้ช: Olivier Frapolli
ตัวสำรอง
- 16B. Allain ผู้รักษาประตู
- 3F. Limouri กองหลัง34' · 7.3
- 21C. Kouassi กองหลัง
- 8L. Bernadou กองกลาง19' · 6.7
- 2M. Djitte กองหน้า14' · 6.3
- 23D. Hoogewerf กองหน้า
- 92J. Akpa Akpro กองกลาง19' · 6.3
- 47K. Fofana กองหน้า14' · 6.5
- 17L. Cerri กองหน้า
คะแนนและสถิติผู้เล่น
| ผู้เล่น | ทีม | นาที | คะแนน | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง | จ่ายบอล (สำเร็จ) | แท็กเกิล | ดวลชนะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 90 | 7.9 | 0 | 0 | 0 | 37 (31) | 0 | 1/1 | ||
| 90 | 7.9 | 1 | 0 | 1 | 16 (13) | 1 | 6/13 | ||
| 90 | 7.6 | 0 | 0 | 0 | 74 (64) | 6 | 8/13 | ||
| 90 | 7.6 | 0 | 0 | 0 | 41 (39) | 1 | 2/7 | ||
| 90 | 7.5 | 1 | 0 | 2 | 32 (26) | 1 | 8/13 | ||
| 21 | 7.3 | 0 | 1 | 1 | 10 (10) | 0 | 2/4 | ||
| 34 | 7.3 | 0 | 0 | 0 | 19 (16) | 3 | 4/6 | ||
| 80 | 7.2 | 0 | 0 | 1 | 42 (38) | 1 | 4/7 | ||
| 69 | 7.2 | 0 | 0 | 0 | 68 (65) | 1 | 1/2 | ||
| 90 | 7.2 | 0 | 0 | 1 | 33 (29) | 3 | 4/7 | ||
| 79 | 7.2 | 0 | 0 | 1 | 38 (34) | 1 | 5/7 | ||
| 85 | 7.2 | 0 | 0 | 2 | 24 (18) | 1 | 8/10 | ||
| 21 | 7.2 | 0 | 0 | 0 | 10 (9) | 0 | 1/2 | ||
| 83 | 7.2 | 0 | 0 | 2 | 19 (14) | 1 | 4/6 | ||
| 90 | 7.2 | 0 | 0 | 0 | 46 (40) | 1 | 4/7 | ||
| 69 | 7 | 0 | 0 | 4 | 24 (19) | 0 | 4/6 | ||
| 90 | 6.9 | 0 | 0 | 0 | 55 (50) | 1 | 3/7 | ||
| 11 | 6.9 | 0 | 0 | 0 | 3 (3) | 1 | 4/6 | ||
| 12 | 6.9 | 0 | 0 | 0 | 4 (3) | 2 | 4/6 | ||
| 83 | 6.7 | 0 | 0 | 3 | 13 (11) | 0 | 6/11 | ||
| 19 | 6.7 | 0 | 0 | 0 | 19 (16) | 2 | 2/5 | ||
| 10 | 6.6 | 0 | 0 | 0 | 1 (1) | 1 | 2/3 | ||
| 71 | 6.6 | 0 | 0 | 0 | 26 (20) | 1 | 1/6 | ||
| 90 | 6.6 | 0 | 0 | 1 | 16 (8) | 1 | 3/6 | ||
| 14 | 6.5 | 0 | 0 | 0 | 4 (3) | 0 | 0/2 | ||
| 56 | 6.3 | 0 | 0 | 0 | 23 (23) | 0 | 1/3 | ||
| 19 | 6.3 | 0 | 0 | 0 | 5 (5) | 1 | 2/4 | ||
| 14 | 6.3 | 0 | 0 | 0 | 6 (4) | 0 | 2/4 | ||
| 90 | 6.2 | 0 | 0 | 0 | 28 (23) | 0 | 0/0 | ||
| 90 | 6.2 | 0 | 0 | 1 | 41 (35) | 1 | 5/15 | ||
| 90 | 6 | 0 | 0 | 3 | 30 (24) | 3 | 5/16 | ||
| 71 | 5.9 | 0 | 0 | 0 | 30 (25) | 0 | 1/9 |
สถิติการพบกัน
| วันที่ | รายการ | เจ้าบ้าน | ผล | ทีมเยือน |
|---|---|---|---|---|
| 18 เม.ย. 2026 | Ligue 2 | Montpellier | 2–1 | Grenoble |
| 13 ธ.ค. 2025 | Ligue 2 | Grenoble | 1–1 | Montpellier |