Villarreal พบ Athletic Club
- วันอังคาร 10 เมษายน 2018 · 02:00 น.
- Estadio de la Cerámica, Villarreal
- ผู้ตัดสิน Ignacio Iglesias Villanueva, Spain
สรุปเกม: Villarreal 1–3 Athletic Club
Villarreal พ่ายคาบ้านให้ Athletic Club 1–3 ในลาลีกา Regular Season - 31 ที่สนาม Estadio de la Cerámica เมื่อวันอังคาร 10 เมษายน 2018 เวลา 02:00 น. โดยครึ่งแรกสกอร์ 0–1
ประตูของ Villarreal มาจาก C. Bacca 67' ส่วนประตูของ Athletic Club มาจาก Iñigo Córdoba 4', Iñaki Williams 51', Muniain 87'
ในเชิงเกม Villarreal ครองบอล 49% ต่อ 51% ยิงทั้งหมด 8 ต่อ 17 ครั้ง ตรงกรอบ 2 ต่อ 13
ผู้เล่นที่ได้คะแนนสูงสุดคือ Iñaki Williams (Athletic Club) ได้ 8.0 คะแนน พร้อม 1 ประตู 1 แอสซิสต์
หลังจบเกม Villarreal อยู่อันดับที่ 11 (8 แต้ม) และ Athletic Club อยู่อันดับที่ 10 (8 แต้ม) ในตารางลาลีกา
จำลองเหตุการณ์ในสนาม
ภาพจำลองจากรายชื่อตัวจริง แผนการเล่น เหตุการณ์จริง และสถิติจริงของเกม (จำนวนยิง เตะมุม ฟาวล์ ล้ำหน้า) · นาทีของจังหวะยิง เตะมุม ฟาวล์ และการเคลื่อนที่ของผู้เล่นเป็นการจำลอง · กด Space เล่น/หยุด ลูกศรซ้าย/ขวา เลื่อนเวลา
ผู้เล่นเด่นของแต่ละทีม
Villarreal
Athletic Club
เหตุการณ์สำคัญ
ประตูIñigo Córdobaแอสซิสต์: Iñaki Williams4'
เปลี่ยนตัวR. Sorianoออก: Pablo Fornals9'
ใบเหลืองDaniele Bonera38'
ใบเหลืองIñigo Martínez41'
ใบเหลืองCarlos Bacca45'
ใบเหลืองUnai Núñez45'
เปลี่ยนตัวPau Torresออก: D. Bonera46'
ประตูIñaki Williams51'
เปลี่ยนตัวD. Cheryshevออก: Trigueros61'
เปลี่ยนตัวLekueออก: Balenziaga62'
ใบเหลืองÁlvaro González64'
ใบเหลืองAnder Iturraspe67'
ประตูC. Bacca67'
ใบเหลืองKepa Arrizabalaga74'- 76'
ใบเหลืองÓscar de Marcos81'
ใบเหลืองSergio Asenjo87'
ประตูMuniain87'
ใบเหลืองÁlvaro González89'
ใบแดงÁlvaro González89'
เปลี่ยนตัวMikel Ricoออก: Iñigo Córdoba90'
แผนการเล่นและโค้ช
อันดับในตารางลาลีกา
| # | ทีม | แข่ง | ได้เสีย | แต้ม | ฟอร์ม |
|---|---|---|---|---|---|
| 3 | 38 | +50 | 76 | สชพสช | |
| 5 | 38 | +7 | 61 | สชพชช | |
| 7 | 38 | -9 | 58 | ชสชชพ | |
| ⋯ | |||||
| 17 | 38 | -17 | 43 | ชพพพส | |
| 16 | 38 | -8 | 43 | พพชพพ | |
| 12 | 38 | +7 | 49 | พชพชพ | |
เทียบสถิติฤดูกาลนี้ · ลาลีกา
สถิติรวมทุกนัดของฤดูกาล 2017/18 ในรายการนี้
ภาพจากการแข่งขัน
ไม่มีคลิปไฮไลต์ทางการสำหรับเกมนี้ในระบบ · ค้นหาในช่องทางการ ↗
สถิติการเล่น
รายชื่อผู้เล่น
18.0Sergio Asenjo
36.1Álvaro González
116.6Jaume Costa
225.9Rukavina
236.6Bonera
167.3Rodri Hernández
146.7Trigueros
196.5Javi Fuego
86.4Pablo Fornals
157.1Ünal
97.2⚽Bacca
16.4Kepa
126.5Unai Núñez
47.1Íñigo Martínez
187.6De Marcos
246.6Balenziaga
146.9Susaeta
227.6Raúl García
287.2⚽Iñigo Córdoba
87.3Iturraspe
67.1San José
118.0⚽Iñaki Williams
Villarreal
โค้ช: Javi Calleja
ตัวสำรอง
- 20R. Soriano กองกลาง81' · 6.8
- 30Pau Torres กองหลัง45' · 6.1
- 7D. Cheryshev กองกลาง29' · 6.2
- 2Mario Gaspar กองหลัง
- 13Andrés Fernández ผู้รักษาประตู
- 18N. Sansone กองหน้า
- 24R. Martínez กองหน้า
Athletic Club
โค้ช: José Ángel Ziganda
ตัวสำรอง
- 15Lekue กองหลัง28' · 6.3
- 10Muniain กองหน้า14' · 7.5
- 17Mikel Rico กองกลาง1' · –
- 7Beñat กองกลาง
- 13Iago Herrerín ผู้รักษาประตู
- 16Etxeita กองหลัง
- 20Aduriz กองหน้า
คะแนนและสถิติผู้เล่น
| ผู้เล่น | ทีม | นาที | คะแนน | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง | จ่ายบอล (สำเร็จ) | แท็กเกิล | ดวลชนะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 90 | 8.0 | 0 | 0 | 0 | 15 (62%) | 0 | 0/1 | ||
| 90 | 8.0 | 1 | 1 | 3 | 16 (80%) | 0 | 6/13 | ||
| 90 | 7.6 | 0 | 0 | 2 | 40 (78%) | 2 | 9/12 | ||
| 90 | 7.6 | 0 | 0 | 8 | 34 (72%) | 1 | 8/17 | ||
| 14 | 7.5 | 1 | 0 | 1 | 19 (95%) | 0 | 3/4 | ||
| 90 | 7.3 | 0 | 0 | 1 | 60 (90%) | 3 | 11/15 | ||
| 90 | 7.3 | 0 | 0 | 0 | 55 (87%) | 2 | 4/8 | ||
| 90 | 7.2 | 1 | 0 | 2 | 13 (76%) | 0 | 4/8 | ||
| 89 | 7.2 | 1 | 0 | 1 | 23 (76%) | 0 | 10/19 | ||
| 90 | 7.1 | 0 | 0 | 2 | 21 (61%) | 1 | 12/20 | ||
| 90 | 7.1 | 0 | 0 | 0 | 38 (84%) | 0 | 7/13 | ||
| 90 | 7.1 | 0 | 0 | 2 | 39 (78%) | 1 | 8/13 | ||
| 76 | 6.9 | 0 | 0 | 0 | 39 (84%) | 0 | 2/7 | ||
| 81 | 6.8 | 0 | 0 | 2 | 23 (69%) | 2 | 7/18 | ||
| 61 | 6.7 | 0 | 0 | 1 | 24 (82%) | 0 | 4/8 | ||
| 45 | 6.6 | 0 | 0 | 0 | 17 (85%) | 1 | 2/3 | ||
| 81 | 6.6 | 0 | 0 | 0 | 30 (75%) | 0 | 3/8 | ||
| 62 | 6.6 | 0 | 0 | 0 | 22 (95%) | 1 | 1/2 | ||
| 90 | 6.5 | 0 | 0 | 0 | 48 (71%) | 0 | 3/8 | ||
| 90 | 6.5 | 0 | 0 | 0 | 24 (96%) | 2 | 4/7 | ||
| 9 | 6.4 | 0 | 0 | 0 | 1 (50%) | 0 | 0/0 | ||
| 90 | 6.4 | 0 | 0 | 0 | 14 (51%) | 0 | 0/0 | ||
| 28 | 6.3 | 0 | 0 | 0 | 11 (91%) | 0 | 4/8 | ||
| 29 | 6.2 | 0 | 0 | 0 | 4 (44%) | 0 | 2/6 | ||
| 89 | 6.1 | 0 | 0 | 0 | 35 (76%) | 0 | 4/8 | ||
| 45 | 6.1 | 0 | 0 | 0 | 16 (66%) | 0 | 2/7 | ||
| 90 | 5.9 | 0 | 0 | 0 | 24 (72%) | 2 | 3/13 | ||
| 1 | – | 0 | 0 | 0 | 0 (0%) | 0 | 0/0 |
สถิติการพบกัน
| วันที่ | รายการ | เจ้าบ้าน | ผล | ทีมเยือน |
|---|---|---|---|---|
| 13 เม.ย. 2026 | ลาลีกา | Athletic Club | 1–2 | Villarreal |
| 28 ก.ย. 2025 | ลาลีกา | Villarreal | 1–0 | Athletic Club |
| 7 เม.ย. 2025 | ลาลีกา | Villarreal | 0–0 | Athletic Club |
| 8 ธ.ค. 2024 | ลาลีกา | Athletic Club | 2–0 | Villarreal |
| 14 เม.ย. 2024 | ลาลีกา | Athletic Club | 1–1 | Villarreal |
| 6 พ.ย. 2023 | ลาลีกา | Villarreal | 2–3 | Athletic Club |
| 13 พ.ค. 2023 | ลาลีกา | Villarreal | 5–1 | Athletic Club |
| 31 ต.ค. 2022 | ลาลีกา | Athletic Club | 1–0 | Villarreal |
| 9 เม.ย. 2022 | ลาลีกา | Villarreal | 1–1 | Athletic Club |
| 24 ต.ค. 2021 | ลาลีกา | Athletic Club | 2–1 | Villarreal |