04:21:44เวลาไทย
A. Ohata66

A. Ohata

Ayumu Ohata

Cerezo Osaka

🏆 #8 ใบเหลืองมากสุดเจลีก 1 · 5
ตำแหน่งกองหลัง
อายุ24 ปี
สัญชาติJapan
ส่วนสูง168 ซม.
น้ำหนัก65 กก.
วันเกิด27 เม.ย. 2001
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
17ลงเล่น
0ประตู
0แอสซิสต์
1,257นาที
6.71คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
แพ้6.3เสมอ6.4ชนะ–ชนะ–เสมอ6
นัดถัดไปของ Cerezo Osakaวันนี้Gainare Tottori14 ต.ค. · 17:00 น.Cerezo OsakaJ-League Cup · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
17
ตัวจริง
14
ลงเป็นตัวสำรอง
3
นาทีที่เล่น
1,257
คะแนนเฉลี่ย
6.71

เกมรุก

ประตู
0
แอสซิสต์
0
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.00
ยิง (ตรงกรอบ)
4 (3)
ยิงตรงกรอบ
75%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
473
จ่ายสร้างโอกาส
4
ความแม่นยำ
74%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
7/17
โดนทำฟาวล์
26

เกมรับ

แท็กเกิล
34
ตัดบอล
14
บล็อก
7
ดวลชนะ
72/118
อัตราดวลชนะ
61%

วินัย

ทำฟาวล์
11
ใบเหลือง
5
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

แข็งแกร่งในการปะทะดวลชนะ 61%
เล่นดุดัน11 ฟาวล์ · 5 ใบเหลือง
ประตู0.00แอสซิสต์0.00ยิง0.29จ่ายสร้างโอกาส0.29เลี้ยงผ่าน0.50แท็กเกิล+ตัดบอล3.44ดวลชนะ5.16โดนฟาวล์1.86

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

75%ยิงตรงกรอบ3 จาก 4 ครั้ง
74%ความแม่นยำการจ่าย473 ครั้ง
61%ดวลชนะ72 จาก 118 ครั้ง
41%เลี้ยงผ่านสำเร็จ7 จาก 17 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 74 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

0ประตู
0แอสซิสต์
0มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,257 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองหลัง 109 คนในเจลีก 1 ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม

สถิติค่าเปอร์เซ็นไทล์
คะแนนเฉลี่ย6.7139
ประตู / 90 นาที0.0030
แอสซิสต์ / 90 นาที0.0031
ยิง / 90 นาที0.328
คีย์พาส / 90 นาที0.333
เลี้ยงผ่านสำเร็จ / 90 นาที0.578
ดวลชนะ %6161
แท็กเกิล + สกัด / 90 นาที3.489
โดนฟาวล์ / 90 นาที1.999

คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Cerezo Osaka

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
76.36.467.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น7-5-5ชนะ 41% จาก 17 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม1.53เมื่อลงเล่น · 1.67 เมื่อไม่ได้ลง (3 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม0%0 จาก 28 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด171,257000.007-5-56.71
เกมเหย้า8551000.002-4-26.71
เกมเยือน9706000.005-1-36.72
ลงเป็นตัวจริง141,145000.005-4-56.73
ลงเป็นตัวสำรอง3112000.002-1-06.57
เจอทีมครึ่งบนของตาราง171,257000.007-5-56.71

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.51ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป29%5 จาก 17 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด7.9พบ Sanfrecce Hiroshima 1–2 · 22 ก.พ.
นัดที่แย่ที่สุด6พบ FC Tokyo 2–2 · 30 พ.ค.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 17 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด0ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน0 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ129 วันก่อน6 มิ.ย.
นัดถัดไปของทีมอีก 1 วันพักรวม 130 วัน

บันทึกรายนัด 26 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 17 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
7 ต.ค.Emperor CupพบKagoshima United2–0ไม่มีข้อมูล
29 ก.ย.J-League CupบุกFujieda MYFC2–1ไม่มีข้อมูล
26 ส.ค.Emperor CupพบFC Gifu3–1ไม่มีข้อมูล
29 ก.ค.Friendlies ClubsพบBorussia Dortmund1–0ไม่มีข้อมูล
15 ก.ค.Friendlies ClubsพบTochigi City1–0ไม่มีข้อมูล
6 มิ.ย.เจลีก 1บุกFC Tokyo3–130' สำรอง000 (0)06.7
30 พ.ค.เจลีก 1พบFC Tokyo2–245'001 (1)06
24 พ.ค.เจลีก 1บุกFagiano Okayama3–289'000 (0)06.9
17 พ.ค.เจลีก 1พบNagoya Grampus6–137' สำรอง000 (0)06.9
9 พ.ค.เจลีก 1พบV-varen Nagasaki3–2ไม่อยู่ในทีม
6 พ.ค.เจลีก 1บุกShimizu S-pulse1–190'000 (0)06.2
3 พ.ค.เจลีก 1พบAvispa Fukuoka1–190'000 (0)06.2
29 เม.ย.เจลีก 1บุกVissel Kobe0–0ไม่อยู่ในทีม
25 เม.ย.เจลีก 1บุกSanfrecce Hiroshima1–290'000 (0)06.3
18 เม.ย.เจลีก 1พบKyoto Sanga3–090'000 (0)07
11 เม.ย.เจลีก 1บุกGamba Osaka1–090'000 (0)27.2
4 เม.ย.เจลีก 1บุกNagoya Grampus0–390'001 (1)06.7
22 มี.ค.เจลีก 1พบVissel Kobe1–145' สำรอง000 (0)06.2
18 มี.ค.เจลีก 1พบFagiano Okayama1–290'000 (0)06
14 มี.ค.เจลีก 1บุกKyoto Sanga2–177'001 (1)07.2
7 มี.ค.เจลีก 1พบShimizu S-pulse0–090'000 (0)17.3
28 ก.พ.เจลีก 1บุกV-varen Nagasaki0–190'000 (0)06.5
22 ก.พ.เจลีก 1พบSanfrecce Hiroshima1–264'000 (0)17.9
15 ก.พ.เจลีก 1บุกAvispa Fukuoka2–060'001 (0)06.9
8 ก.พ.Friendlies ClubsพบTIAMO Hirakata1–2ไม่มีข้อมูล
7 ก.พ.เจลีก 1พบGamba Osaka0–0ไม่อยู่ในทีม

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

0ประตู
0แอสซิสต์
1นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Cerezo Osaka17006.71
2025/26Cerezo Osaka11006.65
2024/25OH LeuvenUrawaJapan U2342036.94
2023/24Urawa28016.76
2022/23Urawa31016.74
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 31 นัด · 0 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.740+122/2331 นัด2023/24: ลงเล่น 28 นัด · 0 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.760+123/2428 นัด2024/25: ลงเล่น 42 นัด · 0 ประตู · 3 แอสซิสต์ · คะแนน 6.940+324/2542 นัด2025/26: ลงเล่น 11 นัด · 0 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.650+025/2611 นัด2026/27: ลงเล่น 17 นัด · 0 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.710+026/2717 นัด6.746.766.946.656.71

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 3 รายการ

AFC U23 Asian CupAsia

แชมป์ 1 สมัย · 2024

AFC Champions League EliteAsia

แชมป์ 1 สมัย · 2022/2023

Super CupJapan

แชมป์ 1 สมัย · 2022

J-League CupJapan

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023

ประวัติการย้ายทีม

  1. ส.ค. 2025ย้ายทีม
  2. ส.ค. 2025ย้ายทีม
  3. ม.ค. 2025ย้ายทีม
  4. ม.ค. 2025ย้ายทีม
  5. ม.ค. 2022

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Cerezo Osaka

ผู้จัดการทีมPablo Machinคุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ค. 2026