L. Suárez
Luis Alberto Suárez Díaz
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Uruguay · ฤดูกาล 2008–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 2 นัด 0 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 27
- ตัวจริง
- 21
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 6
- นาทีที่เล่น
- 1,768
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.31
เกมรุก
- ประตู
- 14
- แอสซิสต์
- 3
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.87
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 43 (28)
- ยิงตรงกรอบ
- 65%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 2/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 753
- จ่ายสร้างโอกาส
- 30
- ความแม่นยำ
- 73%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 11/23
- โดนทำฟาวล์
- 33
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 11
- ตัดบอล
- 3
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 67/127
- อัตราดวลชนะ
- 53%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 17
- ใบเหลือง
- 2
- ใบแดง
- 0
กับ Uruguay · World Cup - Qualification South America
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 114
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.9
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 3 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 34
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 0%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 0
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 1/9
- อัตราดวลชนะ
- 11%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 3
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Inter Miami · CONCACAF Champions League
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 0
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 12
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.3
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 3
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 0%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 0
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 1/1
- อัตราดวลชนะ
- 100%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Inter Miami · Major League Soccer
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 24
- ตัวจริง
- 20
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 4
- นาทีที่เล่น
- 1,642
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.35
เกมรุก
- ประตู
- 14
- แอสซิสต์
- 3
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.93
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 40 (28)
- ยิงตรงกรอบ
- 70%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 2/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 716
- จ่ายสร้างโอกาส
- 29
- ความแม่นยำ
- 77%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 10/22
- โดนทำฟาวล์
- 32
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 11
- ตัดบอล
- 3
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 65/117
- อัตราดวลชนะ
- 56%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 14
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 65 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,768 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Inter Miami
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 26 | 1,768 | 14 | 3 | 0.87 | 10-11-5 | 7.36 |
| เกมเหย้า | 16 | 1,049 | 11 | 2 | 1.12 | 6-8-2 | 7.74 |
| เกมเยือน | 10 | 719 | 3 | 1 | 0.50 | 4-3-3 | 6.8 |
| ลงเป็นตัวจริง | 20 | 1,687 | 12 | 3 | 0.80 | 8-8-4 | 7.38 |
| ลงเป็นตัวสำรอง | 6 | 81 | 2 | 0 | - | 2-3-1 | 6.94 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 23 | 1,642 | 14 | 3 | 0.93 | 9-9-5 | 7.4 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 2 | 114 | 0 | 0 | 0.00 | 1-1-0 | 6.9 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 3เปิดสกอร์ให้ทีม
- 7ยิงขึ้นนำ
- 2ยิงตีเสมอ
- 3ประตูชัย
- 2จุดโทษ
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
คนที่จ่ายให้ L. Suárez ยิง
L. Suárez จ่ายให้ใครยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 60 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 26 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 11 ต.ค.Major League Soccer | พบ | 4–0 | 61' | 2 | 1 | 4 (4) | 3 | 9.9 |
| 6 ต.ค.Friendlies | บุก | 6–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 ก.ย.Friendlies | บุก | 4–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 ก.ย.Major League Soccer | บุก | 1–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 24 ก.ย.Friendlies | บุก | 1–3 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 21 ก.ย.Major League Soccer | พบ | 2–2 | 90' | 1 | 0 | 4 (3) | 2 | 7.7 |
| 17 ก.ย.Campeones Cup | พบ | 2–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 13 ก.ย.Major League Soccer | พบ | 2–2 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 1 | 7.2 |
| 10 ก.ย.Major League Soccer | บุก | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 6 ก.ย.Major League Soccer | พบ | 2–2 | 84' | 1 | 0 | 1 (1) | 1 | 8.2 |
| 30 ส.ค.Major League Soccer | พบ | 7–1 | 90' | 1 | 0 | 3 (2) | 1 | 7.9 |
| 23 ส.ค.Major League Soccer | พบ | 1–2 | 73' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.2 |
| 20 ส.ค.Major League Soccer | บุก | 2–2 | 90' | 0 | 1 | 0 (0) | 1 | 6.7 |
| 16 ส.ค.Major League Soccer | บุก | 1–4 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 7.7 |
| 13 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 2–3 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 9 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 1–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 6 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 4–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 2 ส.ค.Major League Soccer | พบ | 2–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 26 ก.ค.Major League Soccer | บุก | 1–0 | 90' | 1 | 0 | 2 (1) | 1 | 7.7 |
| 23 ก.ค.Major League Soccer | พบ | 3–2 | 90' | 2 | 0 | 4 (3) | 0 | 8.6 |
| 27 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 22 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 2–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 25 พ.ค.Major League Soccer | พบ | 6–4 | 90' | 3 | 0 | 4 (3) | 2 | 9.5 |
| 18 พ.ค.Major League Soccer | พบ | 2–0 | 66' | 0 | 0 | 1 (1) | 2 | 7.6 |
| 14 พ.ค.Major League Soccer | บุก | 5–3 | 77' | 0 | 0 | 1 (0) | 2 | 6.3 |
| 10 พ.ค.Major League Soccer | บุก | 4–2 | 78' | 1 | 0 | 3 (2) | 1 | 6.9 |
| 3 พ.ค.Major League Soccer | พบ | 3–4 | 71' | 0 | 1 | 4 (2) | 5 | 6.9 |
| 26 เม.ย.Major League Soccer | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 2 (2) | 2 | 7.2 |
| 23 เม.ย.Major League Soccer | บุก | 2–0 | 15' สำรอง | 1 | 0 | 1 (1) | 2 | 8 |
| 19 เม.ย.Major League Soccer | บุก | 3–2 | นั่งสำรอง | |||||
| 12 เม.ย.Major League Soccer | พบ | 2–2 | 11' สำรอง | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 6.7 |
| 5 เม.ย.Major League Soccer | พบ | 2–2 | 17' สำรอง | 1 | 0 | 1 (1) | 0 | 7 |
| 1 เม.ย.Friendlies | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 มี.ค.Friendlies | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 23 มี.ค.Major League Soccer | บุก | 3–2 | นั่งสำรอง | |||||
| 19 มี.ค.CONCACAF Champions League | พบ | 1–1 | 12' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 15 มี.ค.Major League Soccer | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 2 (0) | 1 | 6.3 |
| 12 มี.ค.CONCACAF Champions League | บุก | 0–0 | นั่งสำรอง | |||||
| 8 มี.ค.Major League Soccer | บุก | 2–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 2 มี.ค.Major League Soccer | บุก | 4–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 27 ก.พ.Friendlies Clubs | บุก | 2–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 22 ก.พ.Major League Soccer | บุก | 0–3 | 9' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 8 ก.พ.Friendlies Clubs | บุก | 2–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 1 ก.พ.Friendlies Clubs | บุก | 2–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 25 ม.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 10 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 5 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 3–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 11 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 2–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 6 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 26 มี.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 22 มี.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 20 พ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 พ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 3–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 ต.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 12 ต.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 11 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 7 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | 97' | 0 | 0 | 2 (0) | 1 | 6.9 |
| 22 พ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 3–0 | 17' สำรอง | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.9 |
| 17 พ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 2–0 | นั่งสำรอง |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 27 | 14 | 3 | 7.31 | ||
| 2025/26 | 47 | 14 | 14 | 7.29 | ||
| 2024/25 | 43 | 26 | 12 | 7.47 | ||
| 2023/24 | 71 | 35 | 24 | 7.35 | ||
| 2022/23 | 35 | 16 | 1 | 7.04 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 25 รายการ
แชมป์ 5 สมัย · 2020/2021, 2018/2019, 2017/2018, 2015/2016, 2014/2015
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2019/2020, 2016/2017
แชมป์ 4 สมัย · 2019, 2018, 2017, 2016
แชมป์ 4 สมัย · 2017/2018, 2016/2017, 2015/2016, 2014/2015
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2018/2019
แชมป์ 2 สมัย · 2018, 2016
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2017, 2015
แชมป์ 1 สมัย · 2023
แชมป์ 1 สมัย · 2023
แชมป์ 1 สมัย · 2022
แชมป์ 1 สมัย · 2015
แชมป์ 1 สมัย · 2015
แชมป์ 1 สมัย · 2014/2015
แชมป์ 1 สมัย · 2011/2012
แชมป์ 1 สมัย · 2011
แชมป์ 1 สมัย · 2007/2008
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2010/2011
แชมป์ 1 สมัย · 2009/2010
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2025
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2013/2014
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2011/2012
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2009/2010, 2007/2008
ประวัติการย้ายทีม
- ธ.ค. 2023ย้ายฟรี
- ม.ค. 2023ย้ายฟรี
- ก.ค. 2022ย้ายฟรี
- ก.ย. 2020ย้ายฟรี
- ก.ค. 2014€ 81M
- ม.ค. 2011€ 26.5M
- ส.ค. 2007€ 7.5M
- ก.ค. 2006€ 800K
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก
- บาดเจ็บหัวเข่า30 ส.ค. 2021 – 9 ก.ย. 2021
- บาดเจ็บแฮมสตริง5 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021
- ติดเชื้อไวรัส16 พ.ย. 2020 – 4 ธ.ค. 2020
- บาดเจ็บหัวเข่า11 ม.ค. 2020 – 8 พ.ค. 2020
- บาดเจ็บน่อง3 พ.ย. 2019 – 7 พ.ย. 2019
- บาดเจ็บน่อง17 ส.ค. 2019 – 13 ก.ย. 2019
- บาดเจ็บหัวเข่า9 พ.ค. 2019 – 3 มิ.ย. 2019
- บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า18 มี.ค. 2019 – 29 มี.ค. 2019
- บาดเจ็บหัวเข่า27 พ.ย. 2018 – 7 ธ.ค. 2018
- บาดเจ็บหัวเข่า17 ส.ค. 2017 – 30 ส.ค. 2017
- บาดเจ็บแฮมสตริง13 พ.ค. 2015 – 20 พ.ค. 2015
- บาดเจ็บหัวเข่า22 พ.ค. 2014 – 14 มิ.ย. 2014
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 30 ส.ค. 2021 – 9 ก.ย. 2021 | บาดเจ็บหัวเข่า | 10 วัน |
| 5 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021 | บาดเจ็บแฮมสตริง | 19 วัน |
| 16 พ.ย. 2020 – 4 ธ.ค. 2020 | ติดเชื้อไวรัส | 18 วัน |
| 11 ม.ค. 2020 – 8 พ.ค. 2020 | บาดเจ็บหัวเข่า | 118 วัน |
| 3 พ.ย. 2019 – 7 พ.ย. 2019 | บาดเจ็บน่อง | 4 วัน |
| 17 ส.ค. 2019 – 13 ก.ย. 2019 | บาดเจ็บน่อง | 27 วัน |
| 9 พ.ค. 2019 – 3 มิ.ย. 2019 | บาดเจ็บหัวเข่า | 25 วัน |
| 18 มี.ค. 2019 – 29 มี.ค. 2019 | บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า | 11 วัน |
| 27 พ.ย. 2018 – 7 ธ.ค. 2018 | บาดเจ็บหัวเข่า | 10 วัน |
| 17 ส.ค. 2017 – 30 ส.ค. 2017 | บาดเจ็บหัวเข่า | 13 วัน |
| 13 พ.ค. 2015 – 20 พ.ค. 2015 | บาดเจ็บแฮมสตริง | 7 วัน |
| 22 พ.ค. 2014 – 14 มิ.ย. 2014 | บาดเจ็บหัวเข่า | 23 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน
