02:56:09เวลาไทย
J. Davison13

J. Davison

Joshua Michael Blainey Davison

Shrewsbury

ตำแหน่งกองหน้า
อายุ26 ปี
สัญชาติEngland
ส่วนสูง188 ซม.
น้ำหนัก79 กก.
วันเกิด16 ก.ย. 1999
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
12ลงเล่น
2ประตู
0แอสซิสต์
839นาที
6.36คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
แพ้–เสมอ6.2ชนะ6.2แพ้6.4แพ้6.5
นัดถัดไปของ Shrewsburyอีก 3 วันShrewsbury17 ต.ค. · 18:30 น.Bristol RoversLeague Two · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
12
ตัวจริง
10
ลงเป็นตัวสำรอง
2
นาทีที่เล่น
839
คะแนนเฉลี่ย
6.36

เกมรุก

ประตู
2
แอสซิสต์
0
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.21
ยิง (ตรงกรอบ)
16 (6)
ยิงตรงกรอบ
38%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
141
จ่ายสร้างโอกาส
3
ความแม่นยำ
49%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
2/7
โดนทำฟาวล์
12

เกมรับ

แท็กเกิล
9
ตัดบอล
2
บล็อก
3
ดวลชนะ
63/173
อัตราดวลชนะ
36%

วินัย

ทำฟาวล์
21
ใบเหลือง
3
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

เล่นดุดัน21 ฟาวล์ · 3 ใบเหลือง
ประตู0.21แอสซิสต์0.00ยิง1.72จ่ายสร้างโอกาส0.32เลี้ยงผ่าน0.21แท็กเกิล+ตัดบอล1.18ดวลชนะ6.76โดนฟาวล์1.29

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

38%ยิงตรงกรอบ6 จาก 16 ครั้ง
49%ความแม่นยำการจ่าย141 ครั้ง
36%ดวลชนะ63 จาก 173 ครั้ง
29%เลี้ยงผ่านสำเร็จ2 จาก 7 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 70 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

6ประตู
0แอสซิสต์
6มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (839 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Shrewsbury

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.26.26.46.57.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น3-2-7ชนะ 25% จาก 12 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม0.92เมื่อลงเล่น · 0.50 เมื่อไม่ได้ลง (2 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม22%2 จาก 9 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ420 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด12839200.213-2-76.34
เกมเหย้า6419100.212-1-36.33
เกมเยือน6420100.211-1-46.35
ลงเป็นตัวจริง10812200.222-2-66.34
ลงเป็นตัวสำรอง22700-1-0-16.3
เจอทีมครึ่งบนของตาราง4274100.332-0-26.7
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง5329000.001-1-36.07

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
131–45+
146–60
61–75
76–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 2เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ
  • 1ยิงตีเสมอ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.55ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป8%1 จาก 12 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด7.7พบ Barnet 1–3 · 22 ส.ค.
นัดที่แย่ที่สุด5.6พบ Northampton 2–0 · 12 ก.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 9 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด167ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน3 นัดตารางแน่น
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ3 วันก่อน10 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 4 วันพักรวม 7 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 20 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 12 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
10 ต.ค.League TwoพบExeter City0–117' สำรอง000 (0)26.3
7 ต.ค.EFL TrophyพบStockport County0–273'002 (0)06.4
3 ต.ค.League TwoบุกGrimsby2–110' สำรอง000 (0)06.3
26 ก.ย.League TwoพบColchester2–267'000 (0)05.9
23 ก.ย.EFL TrophyบุกTranmere0–1ไม่อยู่ในทีม
19 ก.ย.League TwoบุกCrewe1–1ไม่อยู่ในทีม
12 ก.ย.League TwoพบNorthampton2–088'002 (1)05.6
5 ก.ย.League TwoบุกFleetwood Town0–267'002 (1)16.5
2 ก.ย.League TwoบุกRochdale0–390'004 (1)06.5
29 ส.ค.League TwoพบSalford City1–084'001 (0)05.9
26 ส.ค.คาราบาว คัพบุกFleetwood Town0–490'000 (0)05.7
22 ส.ค.League TwoพบBarnet1–390'101 (1)07.7
15 ส.ค.League TwoบุกTranmere0–290'001 (1)06.3
8 ส.ค.คาราบาว คัพบุกSalford City1–173'101 (1)06.9
29 ก.ค.Friendlies ClubsบุกHereford1–1ไม่มีข้อมูล
25 ก.ค.Friendlies ClubsพบWest Brom1–4ไม่มีข้อมูล
22 ก.ค.Friendlies ClubsพบEverton U211–0ไม่มีข้อมูล
19 ก.ค.Friendlies ClubsพบIsle of Man4–0ไม่มีข้อมูล
17 ก.ค.Friendlies ClubsบุกRadcliffe0–0ไม่มีข้อมูล
15 ก.ค.Friendlies ClubsบุกStafford Rangers0–0ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

2ประตู
0แอสซิสต์
2นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Shrewsbury12206.36
2025/26TranmereCheltenham45446.43
2024/25Tranmere46416.68
2023/24AFC Wimbledon47816.69
2022/23AFC WimbledonTranmere821986.89
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 82 นัด · 19 ประตู · 8 แอสซิสต์ · คะแนน 6.8919+822/2382 นัด2023/24: ลงเล่น 47 นัด · 8 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.698+123/2447 นัด2024/25: ลงเล่น 46 นัด · 4 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.684+124/2546 นัด2025/26: ลงเล่น 45 นัด · 4 ประตู · 4 แอสซิสต์ · คะแนน 6.434+425/2645 นัด2026/27: ลงเล่น 12 นัด · 2 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.362+026/2712 นัด6.896.696.686.436.36

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายฟรี
  2. มิ.ย. 2026ย้ายฟรี
  3. พ.ค. 2026ยืมตัว
  4. ม.ค. 2026ยืมตัว
  5. มิ.ย. 2024
  6. ก.ค. 2022
  7. มิ.ย. 2022
  8. ม.ค. 2022ยืมตัว
  9. มิ.ย. 2021
  10. ม.ค. 2021ยืมตัว
  11. ต.ค. 2020ยืมตัว

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Shrewsbury

ผู้จัดการทีมG. CowanEngland · คุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ย. 2026