20:25:11เวลาไทย
M. Cuisance27

M. Cuisance

มีกาแอล กุยซ็องส์

Michaël Bruno Dominique Cuisance

Lens

ตำแหน่งกองกลาง
อายุ26 ปี
สัญชาติFrance
ส่วนสูง181 ซม.
น้ำหนัก74 กก.
วันเกิด16 ส.ค. 1999
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
7ลงเล่น
0ประตู
0แอสซิสต์
455นาที
6.48คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
เสมอ6.2แพ้5.9ชนะ–ชนะ6.7แพ้6.2
นัดถัดไปของ Lensอีก 4 วันEstac Troyes18 ต.ค. · 01:45 น.Lensลีกเอิง · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
7
ตัวจริง
6
ลงเป็นตัวสำรอง
1
นาทีที่เล่น
455
คะแนนเฉลี่ย
6.48

เกมรุก

ประตู
0
แอสซิสต์
0
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.00
ยิง (ตรงกรอบ)
4 (3)
ยิงตรงกรอบ
75%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
194
จ่ายสร้างโอกาส
5
ความแม่นยำ
91%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
3/11
โดนทำฟาวล์
2

เกมรับ

แท็กเกิล
12
ตัดบอล
4
บล็อก
1
ดวลชนะ
17/46
อัตราดวลชนะ
37%

วินัย

ทำฟาวล์
6
ใบเหลือง
1
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

ประตู0.00แอสซิสต์0.00ยิง0.79จ่ายสร้างโอกาส0.99เลี้ยงผ่าน0.59แท็กเกิล+ตัดบอล3.16ดวลชนะ3.36โดนฟาวล์0.40

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

75%ยิงตรงกรอบ3 จาก 4 ครั้ง
91%ความแม่นยำการจ่าย194 ครั้ง
37%ดวลชนะ17 จาก 46 ครั้ง
27%เลี้ยงผ่านสำเร็จ3 จาก 11 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 65 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

0ประตู
0แอสซิสต์
0มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (455 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองกลาง 61 คนในลีกเอิง ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 270 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม

ลงเล่นในลีกนี้ 390 นาที ตัวเลขยังไม่นิ่ง

สถิติค่าเปอร์เซ็นไทล์
คะแนนเฉลี่ย6.411
ประตู / 90 นาที0.0033
แอสซิสต์ / 90 นาที0.0029
ยิง / 90 นาที0.726
คีย์พาส / 90 นาที1.241
เลี้ยงผ่านสำเร็จ / 90 นาที0.746
ดวลชนะ %357
แท็กเกิล + สกัด / 90 นาที3.061
โดนฟาวล์ / 90 นาที0.511

คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Lens

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.25.96.76.27.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น3-1-4ชนะ 38% จาก 8 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม0%0 จาก 12 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด8545000.003-1-46.39
เกมเหย้า5338000.003-0-26.53
เกมเยือน3207000.000-1-26.17
ลงเป็นตัวจริง7516000.003-1-36.37
ลงเป็นตัวสำรอง12900-0-0-16.9
เจอทีมครึ่งบนของตาราง4292000.001-0-36.33
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง3188000.001-1-16.31

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.35สม่ำเสมอมาก
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป0%0 จาก 8 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด6.9พบ Lorient 0–1 · 5 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด5.9บุก Monaco 1–2 · 19 ก.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 8 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด263ภาระปานกลาง
ลงเล่นใน 14 วัน2 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อวันนี้13 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 4 วันพักรวม 4 วัน

บันทึกรายนัด 17 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 8 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
13 ต.ค.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีกพบSporting CP0–290'003 (0)06.2
10 ต.ค.ลีกเอิงพบLyon2–183'000 (0)26.7
2 ต.ค.Friendlies ClubsบุกStandard Liege2–0ไม่มีข้อมูล
19 ก.ย.ลีกเอิงบุกMonaco1–290'000 (0)15.9
13 ก.ย.ลีกเอิงบุกLe Mans2–245'000 (0)06.2
11 ก.ย.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีกบุกSlavia Praha3–2นั่งสำรอง
5 ก.ย.ลีกเอิงพบLorient0–129' สำรอง001 (1)26.9
29 ส.ค.ลีกเอิงบุกStrasbourg1–272'001 (1)06.5
22 ส.ค.ลีกเอิงพบAuxerre5–271'001 (0)06.2
17 ส.ค.Trophée des ChampionsพบParis Saint Germain1–065'001 (1)06.9
8 ส.ค.Friendlies ClubsพบSunderland0–2ไม่มีข้อมูล
2 ส.ค.Como CupพบVillarreal3–1ไม่มีข้อมูล
29 ก.ค.Como CupพบFamalicao0–0ไม่มีข้อมูล
29 ก.ค.Como CupบุกCrystal Palace3–0ไม่มีข้อมูล
25 ก.ค.Friendlies ClubsพบCharleroi2–2ไม่มีข้อมูล
18 ก.ค.Friendlies ClubsพบBoulogne4–1ไม่มีข้อมูล
11 เม.ย.Friendlies ClubsพบRouen2–1ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Lens7006.48
2025/26Hertha BSC35456.83
2024/25Hertha BSC34777.27
2023/24VfL Osnabrück25316.97
2022/23SampdoriaVenezia25226.7
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 25 นัด · 2 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 6.702+222/2325 นัด2023/24: ลงเล่น 25 นัด · 3 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.973+123/2425 นัด2024/25: ลงเล่น 34 นัด · 7 ประตู · 7 แอสซิสต์ · คะแนน 7.277+724/2534 นัด2025/26: ลงเล่น 35 นัด · 4 ประตู · 5 แอสซิสต์ · คะแนน 6.834+525/2635 นัด2026/27: ลงเล่น 7 นัด · 0 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.480+026/277 นัด6.706.977.276.836.48

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 6 รายการ

Super CupGermany

แชมป์ 2 สมัย · 2021, 2020

UEFA Super CupEurope

แชมป์ 1 สมัย · 2020

DFB PokalGermany

แชมป์ 1 สมัย · 2019/2020

BundesligaGermany

แชมป์ 1 สมัย · 2019/2020

UEFA Champions LeagueEurope

แชมป์ 1 สมัย · 2019/2020

Trophée des ChampionsFrance

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2021

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายทีม
  2. ก.ค. 2024€ 300K
  3. ก.ย. 2023ยืมตัว
  4. ก.ค. 2023
  5. ม.ค. 2023ยืมตัว
  6. ม.ค. 2022€ 4.5M
  7. ก.ค. 2021
  8. ต.ค. 2020ยืมตัว
  9. ส.ค. 2019€ 12M

สรุปค่าตัว

€16.8Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€12Mสูงสุด (Bayern München 2019)
9ครั้งที่ย้ายทีม (ยืมตัว 3)
Bayern München · 2019€12M
Venezia · 2022€4.5M
Hertha BSC · 2024€300K

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

6ครั้งที่พัก
79วันที่พักรวม
35นานสุด (วัน) · บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า 2019
32018
542019
72020
152021

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • บาดเจ็บข้อเท้า18 มี.ค. 2021 – 1 เม.ย. 2021
  • ติดเชื้อไวรัส6 มิ.ย. 2020 – 12 มิ.ย. 2020
  • บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า8 ธ.ค. 2019 – 11 ม.ค. 2020
  • บาดเจ็บขาหนีบ18 ต.ค. 2019 – 25 ต.ค. 2019
  • บาดเจ็บส้นเท้า26 ก.พ. 2019 – 8 มี.ค. 2019
  • บาดเจ็บเท้า1 พ.ย. 2018 – 3 พ.ย. 2018

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
18 มี.ค. 2021 – 1 เม.ย. 2021บาดเจ็บข้อเท้า14 วัน
6 มิ.ย. 2020 – 12 มิ.ย. 2020ติดเชื้อไวรัส6 วัน
8 ธ.ค. 2019 – 11 ม.ค. 2020บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า34 วัน
18 ต.ค. 2019 – 25 ต.ค. 2019บาดเจ็บขาหนีบ7 วัน
26 ก.พ. 2019 – 8 มี.ค. 2019บาดเจ็บส้นเท้า10 วัน
1 พ.ย. 2018 – 3 พ.ย. 2018บาดเจ็บเท้า2 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

ภาพ M. Cuisance

ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง M. Cuisance (0.00)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Lens

ผู้จัดการทีมYannick Cahuzacคุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ย. 2026