00:06:05เวลาไทย
R. Steffen11

R. Steffen

Renato Steffen

FC Lugano

วันเกิด🎂 อีก 20 วันครบ 35 ปี
ตำแหน่งกองหน้า
อายุ34 ปี
สัญชาติSwitzerland
ส่วนสูง170 ซม.
น้ำหนัก72 กก.
วันเกิด3 พ.ย. 1991
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
14ลงเล่น
2ประตู
3แอสซิสต์
974นาที
7.18คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
เสมอ6.3ชนะ–ชนะ–แพ้–ชนะ–
นัดถัดไปของ FC Luganoพรุ่งนี้FC Lugano15 ต.ค. · 23:45 น.FK Crvena Zvezdaยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีก · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

R. Steffen นักเตะตำแหน่งกองหน้า ของ FC Lugano (ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีก) อายุ 34 ปี สวมเสื้อหมายเลข 11

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

ติดทีมชาติ Switzerland · ฤดูกาล 2016–2024

การลงเล่น

ลงเล่น
14
ตัวจริง
13
ลงเป็นตัวสำรอง
1
นาทีที่เล่น
974
คะแนนเฉลี่ย
7.18

เกมรุก

ประตู
2
แอสซิสต์
3
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.46
ยิง (ตรงกรอบ)
19 (7)
ยิงตรงกรอบ
37%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
419
จ่ายสร้างโอกาส
36
ความแม่นยำ
82%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
6/8
โดนทำฟาวล์
20

เกมรับ

แท็กเกิล
9
ตัดบอล
7
บล็อก
3
ดวลชนะ
37/86
อัตราดวลชนะ
43%

วินัย

ทำฟาวล์
19
ใบเหลือง
2
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

เพลย์เมกเกอร์3.3 จ่ายสร้างโอกาสต่อ 90 นาที
ตัวหลักของทีมตัวจริง 13 จาก 14 นัด
ประตู0.18แอสซิสต์0.28ยิง1.76จ่ายสร้างโอกาส3.33เลี้ยงผ่าน0.55แท็กเกิล+ตัดบอล1.48ดวลชนะ3.42โดนฟาวล์1.85

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

37%ยิงตรงกรอบ7 จาก 19 ครั้ง
82%ความแม่นยำการจ่าย419 ครั้ง
43%ดวลชนะ37 จาก 86 ครั้ง
75%เลี้ยงผ่านสำเร็จ6 จาก 8 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 70 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

5ประตู
8แอสซิสต์
13มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (974 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

กำลังคำนวณจากนักเตะทุกคนในลีก…

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ FC Lugano

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.26.37.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น11-3-0ชนะ 79% จาก 14 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม2.57เมื่อลงเล่น · 3.00 เมื่อไม่ได้ลง (2 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม14%5 จาก 36 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ195 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด14974230.4611-3-07.3
เกมเหย้า8572210.477-1-07.79
เกมเยือน6402020.454-2-06.59
ลงเป็นตัวจริง13929230.4810-3-07.31
ลงเป็นตัวสำรอง14500-1-0-06.9
เจอทีมครึ่งบนของตาราง4236100.383-1-08.04
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง4240020.754-0-06.64

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
231–45+
246–60
61–75
176–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 1เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ
  • 1ประตูชัย

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ R. Steffen ยิง

R. Steffen จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.93ขึ้นลงตามเกม
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป43%6 จาก 14 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด9.3พบ FC Zurich 5–0 · 9 ส.ค.
นัดที่แย่ที่สุด6.2บุก FC Basel 1893 3–1 · 6 ก.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 2 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด57ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน1 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ3 วันก่อน10 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 2 วันพักรวม 5 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 26 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 14 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
10 ต.ค.Super LeagueพบFC Luzern4–057'000 (0)26.5
2 ต.ค.Friendlies ClubsพบHellas Verona1–3ไม่มีข้อมูล
20 ก.ย.Super LeagueบุกLausanne4–0ไม่อยู่ในทีม
17 ก.ย.Super LeagueพบFC ST. Gallen4–1ไม่อยู่ในทีม
13 ก.ย.Super LeagueพบBSC Young Boys2–221'001 (0)06.3
6 ก.ย.Super LeagueบุกFC Basel 18933–179'011 (0)36.2
4 ก.ย.Super LeagueพบServette FC1–090'000 (0)57.9
30 ส.ค.Super LeagueบุกFC Sion2–145' สำรอง000 (0)26.9
27 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกMaccabi Tel Aviv1–182'000 (0)26.3
21 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบMaccabi Tel Aviv2–181'002 (0)16.7
16 ส.ค.Schweizer CupบุกVedeggio10–1ไม่มีข้อมูล
14 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกNSI Runavik2–288'011 (1)17.2
9 ส.ค.Super LeagueพบFC Zurich5–080'101 (1)59.3
7 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบNSI Runavik2–094'003 (1)67.9
2 ส.ค.Super LeagueบุกGrasshoppers4–145'001 (0)16.7
29 ก.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกDukagjini5–163'001 (0)06.3
26 ก.ค.Super LeagueพบFC Vaduz2–159'012 (1)27.3
24 ก.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบDukagjini1–090'104 (3)68.7
18 ก.ค.Friendlies ClubsพบFC Vaduz1–2ไม่มีข้อมูล
10 ก.ค.Friendlies Clubsบุก1. FC Heidenheim1–0ไม่มีข้อมูล
7 ก.ค.Friendlies ClubsบุกMemmingen4–0ไม่มีข้อมูล
4 ก.ค.Friendlies ClubsพบRapperswil1–1ไม่มีข้อมูล
27 มิ.ย.Friendlies ClubsพบNeuchatel Xamax FC2–1ไม่มีข้อมูล
25 มี.ค.Friendlies ClubsพบTaverne1–3ไม่มีข้อมูล
9 ม.ค.Friendlies ClubsพบPlzen2–4ไม่มีข้อมูล
5 ม.ค.Friendlies Clubsพบ1. FC Köln1–2ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

3ประตู
3แอสซิสต์
1จุดโทษ
6นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27FC Lugano14237.18
2025/26FC Lugano551597.22
2024/25FC LuganoSwitzerland7215157.34
2023/24FC LuganoSwitzerland7315197.28
2022/23FC LuganoSwitzerland40767.14
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 40 นัด · 7 ประตู · 6 แอสซิสต์ · คะแนน 7.147+622/2340 นัด2023/24: ลงเล่น 73 นัด · 15 ประตู · 19 แอสซิสต์ · คะแนน 7.2815+1923/2473 นัด2024/25: ลงเล่น 72 นัด · 15 ประตู · 15 แอสซิสต์ · คะแนน 7.3415+1524/2572 นัด2025/26: ลงเล่น 55 นัด · 15 ประตู · 9 แอสซิสต์ · คะแนน 7.2215+925/2655 นัด2026/27: ลงเล่น 14 นัด · 2 ประตู · 3 แอสซิสต์ · คะแนน 7.182+326/2714 นัด7.147.287.347.227.18

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 3 รายการ

Super LeagueSwitzerland

แชมป์ 2 สมัย · 2016/2017, 2015/2016

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2023/2024, 2014/2015

Schweizer PokalSwitzerland

แชมป์ 1 สมัย · 2016/2017

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2023/2024, 2022/2023

ประวัติการย้ายทีม

  1. ส.ค. 2022
  2. ม.ค. 2018€ 1.8M
  3. ม.ค. 2016
  4. ก.ค. 2013€ 500K

สรุปค่าตัว

€2.3Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€1.8Mสูงสุด (VfL Wolfsburg 2018)
4ครั้งที่ย้ายทีม
BSC Young Boys · 2013€500K
VfL Wolfsburg · 2018€1.8M

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

13ครั้งที่พัก
305วันที่พักรวม
154นานสุด (วัน) · บาดเจ็บข้อเท้า 2021
142018
212019
262020
1672021
502024
272025

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • บาดเจ็บขาหนีบ14 พ.ค. 2025 – 23 พ.ค. 2025
  • บาดเจ็บขาหนีบ29 ม.ค. 2025 – 14 ก.พ. 2025
  • บาดเจ็บขาหนีบ13 ก.ย. 2024 – 27 ก.ย. 2024
  • บาดเจ็บสะโพก7 ก.พ. 2024 – 2 มี.ค. 2024
  • ป่วย21 ม.ค. 2024 – 30 ม.ค. 2024
  • บาดเจ็บน่อง21 พ.ย. 2021 – 3 ธ.ค. 2021
  • บาดเจ็บข้อเท้า7 มี.ค. 2021 – 7 ส.ค. 2021
  • บาดเจ็บขาหนีบ9 ธ.ค. 2020 – 19 ธ.ค. 2020
  • ติดเชื้อไวรัส2 ต.ค. 2020 – 16 ต.ค. 2020
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย15 พ.ค. 2019 – 31 พ.ค. 2019
  • ติดเชื้อไวรัส12 มี.ค. 2019 – 15 มี.ค. 2019
  • บาดเจ็บหัวไหล่16 พ.ย. 2018 – 23 พ.ย. 2018
  • บาดเจ็บหัวไหล่4 พ.ย. 2018 – 9 พ.ย. 2018

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
14 พ.ค. 2025 – 23 พ.ค. 2025บาดเจ็บขาหนีบ9 วัน
29 ม.ค. 2025 – 14 ก.พ. 2025บาดเจ็บขาหนีบ16 วัน
13 ก.ย. 2024 – 27 ก.ย. 2024บาดเจ็บขาหนีบ14 วัน
7 ก.พ. 2024 – 2 มี.ค. 2024บาดเจ็บสะโพก24 วัน
21 ม.ค. 2024 – 30 ม.ค. 2024ป่วย9 วัน
21 พ.ย. 2021 – 3 ธ.ค. 2021บาดเจ็บน่อง12 วัน
7 มี.ค. 2021 – 7 ส.ค. 2021บาดเจ็บข้อเท้า153 วัน
9 ธ.ค. 2020 – 19 ธ.ค. 2020บาดเจ็บขาหนีบ10 วัน
2 ต.ค. 2020 – 16 ต.ค. 2020ติดเชื้อไวรัส14 วัน
15 พ.ค. 2019 – 31 พ.ค. 2019มีอาการเจ็บเล็กน้อย16 วัน
12 มี.ค. 2019 – 15 มี.ค. 2019ติดเชื้อไวรัส3 วัน
16 พ.ย. 2018 – 23 พ.ย. 2018บาดเจ็บหัวไหล่7 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

ภาพ R. Steffen

ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองหน้าในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง R. Steffen (0.46)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม FC Lugano

ผู้จัดการทีมMattia Croci-Tortiคุมทีมตั้งแต่ 1 ส.ค. 2025