22:17:04เวลาไทย
M. Nakajima13

M. Nakajima

Motohiko Nakajima

Vegalta Sendai

🏆 #14 แอสซิสต์สูงสุดเจลีก 1 · 4
ตำแหน่งกองกลาง
อายุ26 ปี
สัญชาติJapan
ส่วนสูง170 ซม.
น้ำหนัก66 กก.
วันเกิด18 เม.ย. 1999
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
19ลงเล่น
0ประตู
4แอสซิสต์
1,204นาที
6.88คะแนนเฉลี่ย
นัดถัดไปของ Vegalta Sendaiอีก 4 วันVegalta Sendai17 ต.ค. · 12:00 น.Tokushima VortisJ2 League · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
19
ตัวจริง
13
ลงเป็นตัวสำรอง
6
นาทีที่เล่น
1,204
คะแนนเฉลี่ย
6.88

เกมรุก

ประตู
0
แอสซิสต์
4
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.30
ยิง (ตรงกรอบ)
18 (8)
ยิงตรงกรอบ
44%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/1

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
370
จ่ายสร้างโอกาส
26
ความแม่นยำ
70%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
13/26
โดนทำฟาวล์
23

เกมรับ

แท็กเกิล
12
ตัดบอล
7
บล็อก
2
ดวลชนะ
61/113
อัตราดวลชนะ
54%

วินัย

ทำฟาวล์
5
ใบเหลือง
2
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

ประตู0.00แอสซิสต์0.30ยิง1.35จ่ายสร้างโอกาส1.94เลี้ยงผ่าน0.97แท็กเกิล+ตัดบอล1.42ดวลชนะ4.56โดนฟาวล์1.72

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

44%ยิงตรงกรอบ8 จาก 18 ครั้ง
70%ความแม่นยำการจ่าย370 ครั้ง
54%ดวลชนะ61 จาก 113 ครั้ง
50%เลี้ยงผ่านสำเร็จ13 จาก 26 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 63 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

0ประตู
8แอสซิสต์
8มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,204 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองกลาง 120 คนในเจลีก 1 ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม

สถิติค่าเปอร์เซ็นไทล์
คะแนนเฉลี่ย6.8870
ประตู / 90 นาที0.0019
แอสซิสต์ / 90 นาที0.3091
ยิง / 90 นาที1.383
คีย์พาส / 90 นาที1.991
เลี้ยงผ่านสำเร็จ / 90 นาที1.078
ดวลชนะ %5470
แท็กเกิล + สกัด / 90 นาที1.418
โดนฟาวล์ / 90 นาที1.790

คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น8-6-5ชนะ 42% จาก 19 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม13%4 จาก 30 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ301 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด191,204040.308-6-56.91
เกมเหย้า9651020.283-4-27.08
เกมเยือน10553020.335-2-36.71
ลงเป็นตัวจริง131,060040.347-4-26.91
ลงเป็นตัวสำรอง6144000.001-2-36.94
เจอทีมครึ่งบนของตาราง191,204040.308-6-56.91

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
216–30
31–45+
146–60
61–75
176–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

M. Nakajima จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.59ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป37%7 จาก 19 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8.7พบ Gamba Osaka 0–0 · 7 ก.พ.
นัดที่แย่ที่สุด6.3บุก FC Tokyo 3–1 · 6 มิ.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 2 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด0ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน0 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ129 วันก่อน6 มิ.ย.
นัดถัดไปของทีมอีก 4 วันพักรวม 133 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 26 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 19 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
7 ต.ค.Emperor CupพบKagoshima United2–0ไม่มีข้อมูล
29 ก.ย.J-League CupบุกFujieda MYFC2–1ไม่มีข้อมูล
26 ส.ค.Emperor CupพบFC Gifu3–1ไม่มีข้อมูล
29 ก.ค.Friendlies ClubsพบBorussia Dortmund1–0ไม่มีข้อมูล
15 ก.ค.Friendlies ClubsพบTochigi City1–0ไม่มีข้อมูล
6 มิ.ย.เจลีก 1บุกFC Tokyo3–179'003 (2)06.3
30 พ.ค.เจลีก 1พบFC Tokyo2–271'001 (1)16.9
24 พ.ค.เจลีก 1บุกFagiano Okayama3–280'011 (0)36.9
17 พ.ค.เจลีก 1พบNagoya Grampus6–182'012 (1)26.3
9 พ.ค.เจลีก 1พบV-varen Nagasaki3–285'013 (1)36.3
6 พ.ค.เจลีก 1บุกShimizu S-pulse1–114' สำรอง000 (0)07.2
3 พ.ค.เจลีก 1พบAvispa Fukuoka1–173'000 (0)16.5
29 เม.ย.เจลีก 1บุกVissel Kobe0–037' สำรอง001 (0)07.3
25 เม.ย.เจลีก 1บุกSanfrecce Hiroshima1–288'001 (1)26.3
18 เม.ย.เจลีก 1พบKyoto Sanga3–089'001 (0)07.2
11 เม.ย.เจลีก 1บุกGamba Osaka1–086'002 (1)06.6
4 เม.ย.เจลีก 1บุกNagoya Grampus0–336' สำรอง000 (0)26.6
22 มี.ค.เจลีก 1พบVissel Kobe1–1นั่งสำรอง
18 มี.ค.เจลีก 1พบFagiano Okayama1–260'001 (0)06.5
14 มี.ค.เจลีก 1บุกKyoto Sanga2–190'010 (0)17
7 มี.ค.เจลีก 1พบShimizu S-pulse0–087'002 (1)67.9
28 ก.พ.เจลีก 1บุกV-varen Nagasaki0–133' สำรอง000 (0)37
22 ก.พ.เจลีก 1พบSanfrecce Hiroshima1–214' สำรอง000 (0)06.6
15 ก.พ.เจลีก 1บุกAvispa Fukuoka2–010' สำรอง000 (0)06.7
8 ก.พ.Friendlies ClubsพบTIAMO Hirakata1–2ไม่มีข้อมูล
7 ก.พ.เจลีก 1พบGamba Osaka0–090'000 (0)28.7

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

0ประตู
4แอสซิสต์
4นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Cerezo Osaka19046.88
2025/26Cerezo Osaka39526.92
2024/25Vegalta Sendai40150-
2023/24Vegalta Sendai3460-
2022/23Vegalta SendaiCerezo Osaka3540-
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 35 นัด · 4 ประตู · 0 แอสซิสต์4+022/2335 นัด2023/24: ลงเล่น 34 นัด · 6 ประตู · 0 แอสซิสต์6+023/2434 นัด2024/25: ลงเล่น 40 นัด · 15 ประตู · 0 แอสซิสต์15+024/2540 นัด2025/26: ลงเล่น 39 นัด · 5 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 6.925+225/2639 นัด2026/27: ลงเล่น 19 นัด · 0 ประตู · 4 แอสซิสต์ · คะแนน 6.880+426/2719 นัด6.926.88

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 3 รายการ

J-League CupJapan

แชมป์ 1 สมัย · 2017

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2021

Super CupJapan

แชมป์ 1 สมัย · 2018

Emperor CupJapan

แชมป์ 1 สมัย · 2017/2018

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายทีม
  2. ก.พ. 2025กลับจากยืมตัว
  3. ม.ค. 2025ยืมตัว
  4. เม.ย. 2022ยืมตัว
  5. ม.ค. 2021
  6. ก.ค. 2020ยืมตัว

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง M. Nakajima (0.30)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Vegalta Sendai

ผู้จัดการทีมYoshiro Moriyamaคุมทีมตั้งแต่ 1 มิ.ย. 2025