21:37:58เวลาไทย
R. Pröpper3

R. Pröpper

Robin Pröpper

Twente

ตำแหน่งกองหลัง
อายุ32 ปี
สัญชาติNetherlands
ส่วนสูง190 ซม.
น้ำหนัก78 กก.
วันเกิด23 ก.ย. 1993
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
12ลงเล่น
3ประตู
0แอสซิสต์
928นาที
6.99คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ6.7ชนะ8.2ชนะ6.2ชนะ–เสมอ7.7
นัดถัดไปของ Twenteอีก 2 วันTwente16 ต.ค. · 02:00 น.FC Thunยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีก · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
12
ตัวจริง
11
ลงเป็นตัวสำรอง
1
นาทีที่เล่น
928
คะแนนเฉลี่ย
6.99

เกมรุก

ประตู
3
แอสซิสต์
0
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.29
ยิง (ตรงกรอบ)
11 (6)
ยิงตรงกรอบ
55%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
698
จ่ายสร้างโอกาส
2
ความแม่นยำ
87%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
1/2
โดนทำฟาวล์
10

เกมรับ

แท็กเกิล
9
ตัดบอล
11
บล็อก
7
ดวลชนะ
53/92
อัตราดวลชนะ
58%

วินัย

ทำฟาวล์
12
ใบเหลือง
2
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

ยิงแม่นตรงกรอบ 55%
ตัวหลักของทีมตัวจริง 11 จาก 12 นัด
ประตู0.29แอสซิสต์0.00ยิง1.07จ่ายสร้างโอกาส0.19เลี้ยงผ่าน0.10แท็กเกิล+ตัดบอล1.94ดวลชนะ5.14โดนฟาวล์0.97

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

55%ยิงตรงกรอบ6 จาก 11 ครั้ง
87%ความแม่นยำการจ่าย698 ครั้ง
58%ดวลชนะ53 จาก 92 ครั้ง
50%เลี้ยงผ่านสำเร็จ1 จาก 2 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 77 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

9ประตู
0แอสซิสต์
9มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (928 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

กำลังคำนวณจากนักเตะทุกคนในลีก…

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Twente

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.96.78.26.27.77.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น7-3-2ชนะ 58% จาก 12 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม10%3 จาก 29 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ309 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง
ยิงได้ทุกๆ309 นาที3 ประตูใน 928 นาที

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด12928300.297-3-27.02
เกมเหย้า6408200.445-0-17.3
เกมเยือน6520100.172-3-16.8
ลงเป็นตัวจริง11911300.306-3-27.03
ลงเป็นตัวสำรอง11700-1-0-06.7
เจอทีมครึ่งบนของตาราง3256100.351-2-06.97
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง5377100.244-0-16.99

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
131–45+
46–60
161–75
176–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 1เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงตีเสมอ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ R. Pröpper ยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.65ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป42%5 จาก 12 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8.2พบ ADO Den Haag 2–0 · 12 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด6.2พบ PSV Eindhoven 3–2 · 20 ก.ย.

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด166ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน1 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ3 วันก่อน11 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 2 วันพักรวม 5 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 22 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 12 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
11 ต.ค.EredivisieบุกFortuna Sittard1–190'102 (1)07.7
2 ต.ค.Friendlies ClubsพบWerder Bremen7–0ไม่มีข้อมูล
20 ก.ย.EredivisieพบPSV Eindhoven3–276'001 (1)16.2
12 ก.ย.EredivisieพบADO Den Haag2–090'102 (1)08.2
9 ก.ย.EredivisieพบTelstar1–017' สำรอง001 (0)06.7
6 ก.ย.EredivisieบุกGroningen2–290'001 (0)16.9
31 ส.ค.EredivisieบุกCambuur4–190'001 (1)06.3
27 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกQarabag4–170'000 (0)07.2
21 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบQarabag0–145'000 (0)07
16 ส.ค.EredivisieพบPEC Zwolle3–190'000 (0)06.9
14 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกDunajska Streda3–390'001 (0)06.2
9 ส.ค.EredivisieบุกHeerenveen0–190'001 (1)06.6
7 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบDunajska Streda6–090'101 (1)08
2 ส.ค.Friendlies ClubsบุกGenk1–2ไม่มีข้อมูล
31 ก.ค.ยูฟ่า ยูโรปาลีกบุกFerencvarosi TC2–2ไม่มีข้อมูล
25 ก.ค.Friendlies ClubsบุกEmmen3–0ไม่มีข้อมูล
24 ก.ค.ยูฟ่า ยูโรปาลีกพบFerencvarosi TC1–2ไม่มีข้อมูล
18 ก.ค.Friendlies ClubsพบGent2–2ไม่มีข้อมูล
11 ก.ค.Friendlies ClubsบุกPAOK3–2ไม่มีข้อมูล
11 ก.ค.Friendlies ClubsพบSportfreunde Lotte3–1ไม่มีข้อมูล
4 ก.ค.Friendlies ClubsพบAberdeen1–0ไม่มีข้อมูล
16 เม.ย.Friendlies ClubsบุกAjax1–0ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

3ประตู
0แอสซิสต์
3นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Twente12306.99
2025/26Twente31007.08
2024/25Rangers43206.81
2023/24Twente40307.02
2022/23Twente39327.06
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 39 นัด · 3 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 7.063+222/2339 นัด2023/24: ลงเล่น 40 นัด · 3 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 7.023+023/2440 นัด2024/25: ลงเล่น 43 นัด · 2 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.812+024/2543 นัด2025/26: ลงเล่น 31 นัด · 0 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 7.080+025/2631 นัด2026/27: ลงเล่น 12 นัด · 3 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.993+026/2712 นัด7.067.026.817.086.99

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล

PremiershipScotland

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2024/2025

League CupScotland

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2024

ประวัติการย้ายทีม

  1. ก.ค. 2025ย้ายทีม
  2. ส.ค. 2024€ 3.2M
  3. ก.ค. 2021ย้ายฟรี
  4. ก.ค. 2016ย้ายฟรี

สรุปค่าตัว

€3.2Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€3.2Mสูงสุด (Rangers 2024)
4ครั้งที่ย้ายทีม

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

11ครั้งที่พัก
520วันที่พักรวม
257นานสุด (วัน) · ACL Knee Injury 2018
422017
2572018
422019
1212020
142021
362023
22024
62025

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • กระทบกระเทือนศีรษะ7 มี.ค. 2025 – 12 มี.ค. 2025
  • Unknown1 เม.ย. 2024 – 2 เม.ย. 2024
  • บาดเจ็บศีรษะ18 ธ.ค. 2023 – 10 ม.ค. 2024
  • บาดเจ็บข้อเท้า6 พ.ย. 2023 – 10 พ.ย. 2023
  • Pneumonia2 เม.ย. 2023 – 8 เม.ย. 2023
  • บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า11 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021
  • ป่วย18 ต.ค. 2020 – 31 ต.ค. 2020
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย15 ก.พ. 2020 – 31 พ.ค. 2020
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย22 ธ.ค. 2019 – 1 ก.พ. 2020
  • ACL Knee Injury17 ก.ย. 2018 – 31 พ.ค. 2019
  • บาดเจ็บแฮมสตริง5 พ.ย. 2017 – 16 ธ.ค. 2017

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
7 มี.ค. 2025 – 12 มี.ค. 2025กระทบกระเทือนศีรษะ5 วัน
1 เม.ย. 2024 – 2 เม.ย. 2024Unknown1 วัน
18 ธ.ค. 2023 – 10 ม.ค. 2024บาดเจ็บศีรษะ23 วัน
6 พ.ย. 2023 – 10 พ.ย. 2023บาดเจ็บข้อเท้า4 วัน
2 เม.ย. 2023 – 8 เม.ย. 2023Pneumonia6 วัน
11 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า13 วัน
18 ต.ค. 2020 – 31 ต.ค. 2020ป่วย13 วัน
15 ก.พ. 2020 – 31 พ.ค. 2020มีอาการเจ็บเล็กน้อย106 วัน
22 ธ.ค. 2019 – 1 ก.พ. 2020มีอาการเจ็บเล็กน้อย41 วัน
17 ก.ย. 2018 – 31 พ.ค. 2019ACL Knee Injury256 วัน
5 พ.ย. 2017 – 16 ธ.ค. 2017บาดเจ็บแฮมสตริง41 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองหลังในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง R. Pröpper (0.29)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Twente

ผู้จัดการทีมJ. OostingNetherlands · คุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ค. 2023