P. Comuzzo
Pietro Comuzzo
P. Comuzzo นักเตะตำแหน่งกองหลัง ของ Torino (เซเรียอา) อายุ 20 ปี สวมเสื้อหมายเลข 15
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Italy · ฤดูกาล 2024–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 2 นัด 0 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 8
- ตัวจริง
- 8
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 624
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.97
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.14
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 3 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 33%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 460
- จ่ายสร้างโอกาส
- 3
- ความแม่นยำ
- 93%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/2
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 16
- ตัดบอล
- 9
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 31/58
- อัตราดวลชนะ
- 53%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 10
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Torino · Coppa Italia
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 158
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.11
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 162
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 93%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 4
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 6/11
- อัตราดวลชนะ
- 55%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Italy · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 131
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.25
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 105
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 97%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 5/12
- อัตราดวลชนะ
- 42%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Torino · เซเรียอา
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 335
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.8
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.27
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 50%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 193
- จ่ายสร้างโอกาส
- 2
- ความแม่นยำ
- 92%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 12
- ตัดบอล
- 3
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 20/35
- อัตราดวลชนะ
- 57%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 6
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 78 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (624 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก
กำลังคำนวณจากนักเตะทุกคนในลีก…
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Torino
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 9 | 714 | 1 | 0 | 0.13 | 5-0-4 | 6.92 |
| เกมเหย้า | 5 | 423 | 0 | 0 | 0.00 | 2-0-3 | 6.66 |
| เกมเยือน | 4 | 291 | 1 | 0 | 0.31 | 3-0-1 | 7.3 |
| ลงเป็นตัวจริง | 9 | 714 | 1 | 0 | 0.13 | 5-0-4 | 6.92 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 2 | 175 | 0 | 0 | 0.00 | 0-0-2 | 6.3 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 3 | 250 | 1 | 0 | 0.36 | 2-0-1 | 7.11 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 1เปิดสกอร์ให้ทีม
- 1ยิงตีเสมอ
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
คนที่จ่ายให้ P. Comuzzo ยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 18 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 9 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 13 ต.ค.เซเรียอา | พบ | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.6 |
| 6 ต.ค.UEFA Nations League | พบ | 3–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 3 ต.ค.UEFA Nations League | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 29 ก.ย.UEFA Nations League | บุก | 4–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 26 ก.ย.UEFA Nations League | พบ | 0–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 19 ก.ย.เซเรียอา | บุก | 1–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 14 ก.ย.เซเรียอา | พบ | 0–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.3 |
| 5 ก.ย.เซเรียอา | บุก | 2–1 | 70' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
| 2 ก.ย.Coppa Italia | พบ | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.9 |
| 29 ส.ค.เซเรียอา | บุก | 1–2 | 90' | 1 | 0 | 1 (1) | 1 | 8 |
| 24 ส.ค.เซเรียอา | พบ | 1–2 | 85' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.3 |
| 16 ส.ค.Coppa Italia | พบ | 1–0 | 68' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.3 |
| 9 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 1–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 2 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 1–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 25 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 0–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 22 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 1–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 8 มิ.ย.Friendlies | บุก | 1–0 | 55' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7.6 |
| 4 มิ.ย.Friendlies | บุก | 1–0 | 76' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 8 | 1 | 0 | 6.97 | ||
| 2025/26 | 77 | 2 | 0 | 6.71 | ||
| 2024/25 | 51 | 1 | 0 | 6.84 | ||
| 2023/24 | 12 | 0 | 0 | 7.02 | ||
| 2022/23 | 15 | 0 | 0 | - |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 2 รายการ
แชมป์ 1 สมัย · 2023/2024
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2022/2023
แชมป์ 1 สมัย · 2023
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023/2024
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2022/2023
ประวัติการย้ายทีม
- ก.ค. 2026ยืมตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก
- บาดเจ็บข้อเท้า1 ก.ย. 2025 – 9 ก.ย. 2025
- บาดเจ็บกล้ามเนื้อ19 พ.ค. 2025 – 23 พ.ค. 2025
- ป่วย21 ธ.ค. 2023 – 28 ธ.ค. 2023
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 1 ก.ย. 2025 – 9 ก.ย. 2025 | บาดเจ็บข้อเท้า | 8 วัน |
| 19 พ.ค. 2025 – 23 พ.ค. 2025 | บาดเจ็บกล้ามเนื้อ | 4 วัน |
| 21 ธ.ค. 2023 – 28 ธ.ค. 2023 | ป่วย | 7 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองหลังในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง P. Comuzzo (0.14)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

Danilo Veiga
G. Mancini
Nuno Tavares