02:12:12เวลาไทย
P. Makuch9

P. Makuch

Patryk Makuch

Raków Częstochowa

ตำแหน่งกองหน้า
อายุ26 ปี
สัญชาติPoland
ส่วนสูง187 ซม.
น้ำหนัก84 กก.
วันเกิด11 เม.ย. 1999
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
15ลงเล่น
6ประตู
0แอสซิสต์
907นาที
7.23คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ9.2แพ้7แพ้7ชนะ–แพ้7.5
นัดถัดไปของ Raków Częstochowaอีก 2 วันWieczysta Kraków16 ต.ค. · 23:00 น.Raków CzęstochowaEkstraklasa · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

P. Makuch นักเตะตำแหน่งกองกลาง ของ Raków Częstochowa (ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีก) อายุ 26 ปี สวมเสื้อหมายเลข 9

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
15
ตัวจริง
15
ลงเป็นตัวสำรอง
0
นาทีที่เล่น
907
คะแนนเฉลี่ย
7.23

เกมรุก

ประตู
6
แอสซิสต์
0
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.60
ยิง (ตรงกรอบ)
30 (15)
ยิงตรงกรอบ
50%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
2/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
237
จ่ายสร้างโอกาส
13
ความแม่นยำ
75%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
6/12
โดนทำฟาวล์
17

เกมรับ

แท็กเกิล
5
ตัดบอล
2
บล็อก
4
ดวลชนะ
64/118
อัตราดวลชนะ
54%

วินัย

ทำฟาวล์
12
ใบเหลือง
0
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

จอมถล่มประตู0.60 ประตูต่อ 90 นาที
ยิงแม่นตรงกรอบ 50%
ตัวหลักของทีมตัวจริง 15 จาก 15 นัด
ประตู0.60แอสซิสต์0.00ยิง2.98จ่ายสร้างโอกาส1.29เลี้ยงผ่าน0.60แท็กเกิล+ตัดบอล0.69ดวลชนะ6.35โดนฟาวล์1.69

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

50%ยิงตรงกรอบ15 จาก 30 ครั้ง
75%ความแม่นยำการจ่าย237 ครั้ง
54%ดวลชนะ64 จาก 118 ครั้ง
50%เลี้ยงผ่านสำเร็จ6 จาก 12 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 60 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

15ประตู
0แอสซิสต์
15มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (907 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Raków Częstochowa

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
7.29.2777.57.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น1-0-10ชนะ 9% จาก 11 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม40%6 จาก 15 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ151 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง
ยิงได้ทุกๆ151 นาที6 ประตูใน 907 นาที

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด11907600.601-0-107.22
เกมเหย้า7610500.741-0-67.28
เกมเยือน4297100.300-0-47.11
ลงเป็นตัวจริง11907600.601-0-107.22
เจอทีมครึ่งบนของตาราง6486200.370-0-66.9
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง5421400.861-0-47.6

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
331–45+
46–60
161–75
276–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 4เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 2ยิงขึ้นนำ
  • 3ยิงตีเสมอ
  • 1ประตูชัย
  • 2จุดโทษ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ P. Makuch ยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.77ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป73%8 จาก 11 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด9.2พบ Motor Lublin 2–1 · 11 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด6.3พบ HNK Hajduk Split 2–3 · 28 ส.ค.

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด233ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน1 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ4 วันก่อน10 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 3 วันพักรวม 7 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 29 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 11 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
10 ต.ค.EkstraklasaพบGKS Katowice1–476'104 (2)27.5
2 ต.ค.Friendlies ClubsพบPolonia Bytom4–1ไม่มีข้อมูล
19 ก.ย.EkstraklasaบุกKorona Kielce2–367'000 (0)37
15 ก.ย.EkstraklasaพบZaglebie Lubin2–390'106 (3)17
11 ก.ย.EkstraklasaพบMotor Lublin2–190'203 (3)19.2
6 ก.ย.EkstraklasaบุกLech Poznan0–179'002 (1)17.2
3 ก.ย.EkstraklasaพบGornik Zabrze1–290'004 (2)06.5
30 ส.ค.EkstraklasaพบJagiellonia2–590'002 (0)17.2
28 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบHNK Hajduk Split2–384'002 (1)16.3
21 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกHNK Hajduk Split2–2ไม่มีข้อมูล
16 ส.ค.EkstraklasaบุกCracovia Krakow1–266'102 (1)17.9
14 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกHammarby FF1–0ไม่มีข้อมูล
7 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบHammarby FF0–0ไม่มีข้อมูล
2 ส.ค.EkstraklasaบุกSlask Wroclaw1–285'002 (0)26.5
31 ก.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกValletta FC4–0ไม่มีข้อมูล
26 ก.ค.EkstraklasaพบWisla Plock1–290'103 (2)07.2
23 ก.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบValletta FC3–1ไม่มีข้อมูล
16 ก.ค.Friendlies ClubsบุกGKS Katowice1–1ไม่มีข้อมูล
11 ก.ค.Friendlies ClubsบุกPSV Eindhoven2–3ไม่มีข้อมูล
8 ก.ค.Friendlies ClubsบุกOlympiakos Piraeus1–2ไม่มีข้อมูล
8 ก.ค.Friendlies ClubsบุกZulte Waregem3–4ไม่มีข้อมูล
4 ก.ค.Friendlies ClubsพบPuszcza Niepołomice2–0ไม่มีข้อมูล
27 มิ.ย.Friendlies ClubsพบPiast Gliwice2–0ไม่มีข้อมูล
29 มี.ค.Friendlies ClubsพบStal Rzeszów5–1ไม่มีข้อมูล
28 ม.ค.Friendlies ClubsพบSKRA Częstochowa2–1ไม่มีข้อมูล
23 ม.ค.Friendlies ClubsพบVojvodina3–1ไม่มีข้อมูล
18 ม.ค.Friendlies ClubsพบFK Partizan1–1ไม่มีข้อมูล
14 ม.ค.Friendlies ClubsพบLudogorets2–2ไม่มีข้อมูล
10 ม.ค.Friendlies ClubsพบRed Bull Salzburg1–1ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

11ประตู
1แอสซิสต์
2จุดโทษ
10นัดที่มีส่วนร่วม
37'⚽ ประตูพบ GKS Katowiceตอนนั้น 1–1จบ 1–410 ต.ค. · Ekstraklasa90'⚽ จุดโทษพบ Zaglebie Lubinตอนนั้น 2–2จบ 2–315 ก.ย. · Ekstraklasa77'⚽ ประตูพบ Motor Lublinจ่ายโดย V. Kocherginตอนนั้น 2–1จบ 2–111 ก.ย. · Ekstraklasa42'⚽ ประตูพบ Motor Lublinจ่ายโดย M. Bulatตอนนั้น 1–1จบ 2–111 ก.ย. · Ekstraklasa31'⚽ ประตูบุก Cracovia Krakowจ่ายโดย M. Emreliตอนนั้น 1–0จบ 1–216 ส.ค. · Ekstraklasa78'⚽ ประตูบุก Valletta FCจ่ายโดย O. Kwiatkowskiตอนนั้น 4–0จบ 4–031 ก.ค. · UEFA Europa Conference League68'⚽ จุดโทษพบ Wisla Plockตอนนั้น 1–2จบ 1–226 ก.ค. · Ekstraklasa90'👟 แอสซิสต์พบ Valletta FCให้ S. Svarnasตอนนั้น 3–1จบ 3–123 ก.ค. · UEFA Europa Conference League78'⚽ ประตูพบ Valletta FCจ่ายโดย T. Pienkoตอนนั้น 2–1จบ 3–123 ก.ค. · UEFA Europa Conference League42'⚽ ประตูบุก PSV Eindhovenจ่ายโดย J. C. Silvaตอนนั้น 2–1จบ 2–311 ก.ค. · Friendlies Clubs64'⚽ ประตูพบ FK Partizanตอนนั้น 1–1จบ 1–118 ม.ค. · Friendlies Clubs48'⚽ ประตูพบ Red Bull Salzburgตอนนั้น 1–0จบ 1–110 ม.ค. · Friendlies Clubs

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Raków Częstochowa15607.23
2025/26Raków Częstochowa39426.86
2024/25Raków Częstochowa23327.03
2023/24Cracovia KrakowRaków Częstochowa66887.32
2022/23Cracovia KrakowRaków Częstochowa631127.01
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 63 นัด · 11 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 7.0111+222/2363 นัด2023/24: ลงเล่น 66 นัด · 8 ประตู · 8 แอสซิสต์ · คะแนน 7.328+823/2466 นัด2024/25: ลงเล่น 23 นัด · 3 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 7.033+224/2523 นัด2025/26: ลงเล่น 39 นัด · 4 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 6.864+225/2639 นัด2026/27: ลงเล่น 15 นัด · 6 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 7.236+026/2715 นัด7.017.327.036.867.23

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 1 รายการ

I LigaPoland

แชมป์ 1 สมัย · 2021/2022

EkstraklasaPoland

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2024/2025

ประวัติการย้ายทีม

  1. ก.ค. 2024
  2. ก.ค. 2022
  3. ม.ค. 2021
  4. ส.ค. 2020ยืมตัว

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

1ครั้งที่พัก
7วันที่พักรวม
7นานสุด (วัน) · บาดเจ็บ 2025
  • บาดเจ็บ31 ม.ค. 2025 – 6 ก.พ. 2025

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
31 ม.ค. 2025 – 6 ก.พ. 2025บาดเจ็บ6 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองหน้าในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง P. Makuch (0.60)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Raków Częstochowa

ผู้จัดการทีมDawid Kroczekคุมทีมตั้งแต่ 1 พ.ค. 2026