05:43:40เวลาไทย
E. Višća7

E. Višća

Edin Višća

Başakşehir

ตำแหน่งกองกลาง
อายุ35 ปี
สัญชาติBosnia and Herzegovina
ส่วนสูง172 ซม.
น้ำหนัก63 กก.
วันเกิด17 ก.พ. 1990
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2025/26 · ทุกรายการ
22ลงเล่น
2ประตู
3แอสซิสต์
999นาที
7.11คะแนนเฉลี่ย
นัดถัดไปของ Başakşehirอีก 4 วันBaşakşehir18 ต.ค. · 23:00 น.Gaziantep FKSüper Lig · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

E. Višća นักเตะตำแหน่งกองหน้า ของ Başakşehir (ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีก) อายุ 35 ปี สวมเสื้อหมายเลข 7

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2025/26

การลงเล่น

ลงเล่น
22
ตัวจริง
13
ลงเป็นตัวสำรอง
9
นาทีที่เล่น
999
คะแนนเฉลี่ย
7.11

เกมรุก

ประตู
2
แอสซิสต์
3
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.45
ยิง (ตรงกรอบ)
15 (7)
ยิงตรงกรอบ
47%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
437
จ่ายสร้างโอกาส
32
ความแม่นยำ
12%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
11/13
โดนทำฟาวล์
13

เกมรับ

แท็กเกิล
16
ตัดบอล
8
บล็อก
1
ดวลชนะ
44/85
อัตราดวลชนะ
52%

วินัย

ทำฟาวล์
7
ใบเหลือง
0
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

เพลย์เมกเกอร์2.9 จ่ายสร้างโอกาสต่อ 90 นาที
ประตู0.18แอสซิสต์0.27ยิง1.35จ่ายสร้างโอกาส2.88เลี้ยงผ่าน0.99แท็กเกิล+ตัดบอล2.16ดวลชนะ3.96โดนฟาวล์1.17

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

47%ยิงตรงกรอบ7 จาก 15 ครั้ง
12%ความแม่นยำการจ่าย437 ครั้ง
52%ดวลชนะ44 จาก 85 ครั้ง
85%เลี้ยงผ่านสำเร็จ11 จาก 13 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 45 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

3ประตู
5แอสซิสต์
8มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2025/26 (999 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น6-2-1ชนะ 67% จาก 9 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม2.22เมื่อลงเล่น · 1.89 เมื่อไม่ได้ลง (28 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม0%0 จาก 15 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด9189000.006-2-16.78
เกมเหย้า58900-3-2-06.94
เกมเยือน4100000.003-0-16.65
ลงเป็นตัวจริง27600-2-0-06.7
ลงเป็นตัวสำรอง7113000.004-2-16.84
เจอทีมครึ่งบนของตาราง4106000.002-1-16.68
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง35300-2-1-07.2

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.35สม่ำเสมอมาก
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป22%2 จาก 9 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด7.5พบ Gaziantep FK 1–1 · 21 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด6.3บุก Fatih Karagümrük 4–3 · 28 ก.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 9 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด0ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน0 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ323 วันก่อน25 พ.ย.
นัดถัดไปของทีมอีก 5 วันพักรวม 328 วัน

บันทึกรายนัด 46 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 9 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
23 พ.ค.Türkiye KupasıพบKonyaspor2–1ไม่มีข้อมูล
18 พ.ค.Süper LigพบGençlerbirliği S.K.0–3ไม่อยู่ในทีม
14 พ.ค.Türkiye KupasıบุกGençlerbirliği S.K.2–1ไม่อยู่ในทีม
10 พ.ค.Süper LigบุกBeşiktaş2–1ไม่อยู่ในทีม
3 พ.ค.Süper LigพบGöztepe1–1ไม่อยู่ในทีม
28 เม.ย.Süper LigบุกKonyaspor1–2ไม่อยู่ในทีม
23 เม.ย.Türkiye KupasıบุกSamsunspor0–0ไม่อยู่ในทีม
20 เม.ย.Süper LigพบBaşakşehir1–1ไม่อยู่ในทีม
11 เม.ย.Süper LigบุกAlanyaspor1–1ไม่อยู่ในทีม
5 เม.ย.Süper LigพบGalatasaray2–1ไม่อยู่ในทีม
19 มี.ค.Süper LigบุกEyüpspor1–0ไม่อยู่ในทีม
15 มี.ค.Süper LigพบRizespor1–0ไม่อยู่ในทีม
10 มี.ค.Süper LigบุกKayserispor3–1ไม่อยู่ในทีม
4 มี.ค.Türkiye KupasıบุกBaşakşehir4–2ไม่มีข้อมูล
28 ก.พ.Süper LigพบFatih Karagümrük3–1ไม่อยู่ในทีม
22 ก.พ.Süper LigบุกGaziantep FK2–1ไม่อยู่ในทีม
15 ก.พ.Süper LigพบFenerbahçe2–3ไม่อยู่ในทีม
8 ก.พ.Süper LigบุกSamsunspor3–0ไม่อยู่ในทีม
4 ก.พ.Türkiye KupasıพบFethiyespor3–0ไม่มีข้อมูล
31 ม.ค.Süper LigบุกAntalyaspor1–1ไม่อยู่ในทีม
24 ม.ค.Süper LigพบKasımpaşa2–1ไม่อยู่ในทีม
18 ม.ค.Süper LigบุกKocaelispor2–1ไม่อยู่ในทีม
14 ม.ค.Türkiye Kupasıบุกİstanbulspor6–1ไม่มีข้อมูล
6 ม.ค.Super CupบุกGalatasaray1–4ไม่อยู่ในทีม
23 ธ.ค.Süper LigบุกGençlerbirliği S.K.3–4ไม่อยู่ในทีม
18 ธ.ค.Türkiye KupasıพบAlanyaspor0–1ไม่มีข้อมูล
15 ธ.ค.Süper LigพบBeşiktaş3–3ไม่อยู่ในทีม
8 ธ.ค.Süper LigบุกGöztepe2–1ไม่อยู่ในทีม
4 ธ.ค.Türkiye KupasıพบVanspor FK2–0ไม่มีข้อมูล
30 พ.ย.Süper LigพบKonyaspor3–1ไม่อยู่ในทีม
25 พ.ย.Süper LigบุกBaşakşehir4–311'000 (0)06.7
8 พ.ย.Süper LigพบAlanyaspor1–114' สำรอง000 (0)17
2 พ.ย.Süper LigบุกGalatasaray0–0นั่งสำรอง
26 ต.ค.Süper LigพบEyüpspor2–09' สำรอง000 (0)06.7
18 ต.ค.Süper LigบุกRizespor2–1นั่งสำรอง
4 ต.ค.Süper LigพบKayserispor4–0นั่งสำรอง
28 ก.ย.Süper LigบุกFatih Karagümrük4–310' สำรอง001 (0)16.3
21 ก.ย.Süper LigพบGaziantep FK1–133' สำรอง000 (0)27.5
14 ก.ย.Süper LigบุกFenerbahçe0–114' สำรอง001 (1)06.6
1 ก.ย.Süper LigพบSamsunspor1–1นั่งสำรอง
24 ส.ค.Süper LigพบAntalyaspor1–020' สำรอง003 (1)06.5
19 ส.ค.Süper LigบุกKasımpaşa1–065'000 (0)16.7
12 ส.ค.Süper LigพบKocaelispor1–013' สำรอง000 (0)06.3
23 ก.ค.Friendlies ClubsพบPersepolis FC0–0ไม่มีข้อมูล
17 ก.ค.Friendlies ClubsพบAraz2–3ไม่มีข้อมูล
12 ก.ค.Friendlies ClubsพบDinamo Tbilisi1–1ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2025/26Trabzonspor22237.11
2024/25Trabzonspor36487.27
2023/24Trabzonspor42597.29
2022/23Trabzonspor22247.2
2021/22BaşakşehirTrabzonspor4111167.46
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2021/22: ลงเล่น 41 นัด · 11 ประตู · 16 แอสซิสต์ · คะแนน 7.4611+1621/2241 นัด2022/23: ลงเล่น 22 นัด · 2 ประตู · 4 แอสซิสต์ · คะแนน 7.202+422/2322 นัด2023/24: ลงเล่น 42 นัด · 5 ประตู · 9 แอสซิสต์ · คะแนน 7.295+923/2442 นัด2024/25: ลงเล่น 36 นัด · 4 ประตู · 8 แอสซิสต์ · คะแนน 7.274+824/2536 นัด2025/26: ลงเล่น 22 นัด · 2 ประตู · 3 แอสซิสต์ · คะแนน 7.112+325/2622 นัด7.467.207.297.277.11

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 6 รายการ

Süper LigTürkiye

แชมป์ 2 สมัย · 2021/2022, 2019/2020

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2018/2019, 2016/2017

Super CupTürkiye

แชมป์ 1 สมัย · 2022

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2021

1. LigTürkiye

แชมป์ 1 สมัย · 2013/2014

CupBosnia and Herzegovina

แชมป์ 1 สมัย · 2010/2011

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2009/2010

Premijer LigaBosnia and Herzegovina

แชมป์ 1 สมัย · 2009/2010

CupTürkiye

รองแชมป์/อื่นๆ 3 ครั้ง · 2024/2025, 2023/2024, 2016/2017

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายฟรี
  2. ม.ค. 2022€ 4.3M
  3. ส.ค. 2011€ 400K

สรุปค่าตัว

€4.7Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€4.3Mสูงสุด (Trabzonspor 2022)
3ครั้งที่ย้ายทีม
Istanbul Basaksehir · 2011€400K
Trabzonspor · 2022€4.3M

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

9ครั้งที่พัก
333วันที่พักรวม
133นานสุด (วัน) · แขนหัก 2022
802021
1912022
232023
342024
52025

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย27 พ.ค. 2025 – 31 พ.ค. 2025
  • บาดเจ็บกล้ามเนื้อ17 ธ.ค. 2024 – 6 ม.ค. 2025
  • บาดเจ็บกล้ามเนื้อ29 ส.ค. 2024 – 10 ก.ย. 2024
  • บาดเจ็บต้นขา13 เม.ย. 2023 – 5 พ.ค. 2023
  • กระดูกไหปลาร้าหัก29 ธ.ค. 2022 – 24 ก.พ. 2023
  • แขนหัก13 ส.ค. 2022 – 23 ธ.ค. 2022
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย7 พ.ย. 2021 – 25 พ.ย. 2021
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย9 พ.ค. 2021 – 16 พ.ค. 2021
  • มีอาการเจ็บเล็กน้อย11 ม.ค. 2021 – 4 มี.ค. 2021

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
27 พ.ค. 2025 – 31 พ.ค. 2025มีอาการเจ็บเล็กน้อย4 วัน
17 ธ.ค. 2024 – 6 ม.ค. 2025บาดเจ็บกล้ามเนื้อ20 วัน
29 ส.ค. 2024 – 10 ก.ย. 2024บาดเจ็บกล้ามเนื้อ12 วัน
13 เม.ย. 2023 – 5 พ.ค. 2023บาดเจ็บต้นขา22 วัน
29 ธ.ค. 2022 – 24 ก.พ. 2023กระดูกไหปลาร้าหัก57 วัน
13 ส.ค. 2022 – 23 ธ.ค. 2022แขนหัก132 วัน
7 พ.ย. 2021 – 25 พ.ย. 2021มีอาการเจ็บเล็กน้อย18 วัน
9 พ.ค. 2021 – 16 พ.ค. 2021มีอาการเจ็บเล็กน้อย7 วัน
11 ม.ค. 2021 – 4 มี.ค. 2021มีอาการเจ็บเล็กน้อย52 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

ภาพ E. Višća

ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Başakşehir

ผู้จัดการทีมN. ŞahinTürkiye · คุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ค. 2025