04:55:46เวลาไทย
C. Spinelli77

C. Spinelli

Claudio Paul Spinelli

Vasco DA Gama

ตำแหน่งกองหน้า
อายุ28 ปี
สัญชาติArgentina
ส่วนสูง180 ซม.
น้ำหนัก85 กก.
วันเกิด21 ม.ค. 1997
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
36ลงเล่น
7ประตู
1แอสซิสต์
1,728นาที
6.41คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ–ชนะ–ชนะ–ชนะ–เสมอ6.9
นัดถัดไปของ Vasco DA Gamaวันนี้Boca Juniors14 ต.ค. · 07:30 น.Vasco DA GamaCONMEBOL Sudamericana · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

การลงเล่น

ลงเล่น
36
ตัวจริง
18
ลงเป็นตัวสำรอง
18
นาทีที่เล่น
1,728
คะแนนเฉลี่ย
6.41

เกมรุก

ประตู
7
แอสซิสต์
1
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.42
ยิง (ตรงกรอบ)
61 (30)
ยิงตรงกรอบ
49%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
1/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
200
จ่ายสร้างโอกาส
10
ความแม่นยำ
66%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
5/17
โดนทำฟาวล์
35

เกมรับ

แท็กเกิล
20
ตัดบอล
2
บล็อก
1
ดวลชนะ
120/302
อัตราดวลชนะ
40%

วินัย

ทำฟาวล์
38
ใบเหลือง
3
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

ประตู0.36แอสซิสต์0.05ยิง3.18จ่ายสร้างโอกาส0.52เลี้ยงผ่าน0.26แท็กเกิล+ตัดบอล1.15ดวลชนะ6.25โดนฟาวล์1.82

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

49%ยิงตรงกรอบ30 จาก 61 ครั้ง
66%ความแม่นยำการจ่าย200 ครั้ง
40%ดวลชนะ120 จาก 302 ครั้ง
29%เลี้ยงผ่านสำเร็จ5 จาก 17 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 48 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

7ประตู
1แอสซิสต์
8มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,728 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Vasco DA Gama

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.66.97.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น12-13-11ชนะ 33% จาก 36 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม1.36เมื่อลงเล่น · 1.75 เมื่อไม่ได้ลง (20 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม21%8 จาก 39 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ215 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด361,719710.4212-13-116.61
เกมเหย้า211,058210.268-6-76.45
เกมเยือน15661500.684-7-46.86
ลงเป็นตัวจริง191,352310.278-3-86.6
ลงเป็นตัวสำรอง17367400.984-10-36.64
เจอทีมครึ่งบนของตาราง221,105410.418-6-86.6
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง6230000.000-3-36.21

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
31–45+
146–60
361–75
376–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 3เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ
  • 4ยิงตีเสมอ
  • 1ประตูชัย
  • 1จุดโทษ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ C. Spinelli ยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.62ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป17%6 จาก 36 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8.7บุก Paysandu 2–0 · 22 เม.ย.
นัดที่แย่ที่สุด5.9บุก Santos 1–2 · 27 ก.พ.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 5 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด32ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน1 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ3 วันก่อน11 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 1 วันพักรวม 4 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 56 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 36 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
11 ต.ค.Serie AพบRemo0–032' สำรอง001 (0)06.5
8 ต.ค.Serie AบุกBotafogo2–1นั่งสำรอง
20 ก.ย.Serie AพบCoritiba5–0นั่งสำรอง
16 ก.ย.CONMEBOL SudamericanaพบSanta Fe2–0นั่งสำรอง
13 ก.ย.Serie AบุกGremio2–1ไม่อยู่ในทีม
9 ก.ย.CONMEBOL SudamericanaบุกSanta Fe0–071'002 (2)16.6
6 ก.ย.Serie AบุกFluminense0–116'001 (1)06.7
3 ก.ย.Copa Do BrasilบุกVitoria2–072'002 (0)06.3
30 ส.ค.Serie AพบCruzeiro3–1นั่งสำรอง
27 ส.ค.Copa Do BrasilพบVitoria1–034'000 (0)06.2
24 ส.ค.Serie AบุกPalmeiras1–4นั่งสำรอง
21 ส.ค.CONMEBOL SudamericanaบุกOlimpia4–111' สำรอง102 (2)07.2
17 ส.ค.Serie AพบSantos0–365'002 (1)16.3
14 ส.ค.CONMEBOL SudamericanaพบOlimpia0–033' สำรอง002 (1)06.5
10 ส.ค.Serie AบุกBahia0–018' สำรอง000 (0)06.5
6 ส.ค.Copa Do BrasilบุกFluminense3–1นั่งสำรอง
2 ส.ค.Copa Do BrasilพบFluminense0–021' สำรอง000 (0)06.2
30 ก.ค.CONMEBOL SudamericanaพบIndependiente Medellin1–066'003 (0)06.3
26 ก.ค.Serie AพบMirassol1–197'003 (1)06.2
23 ก.ค.CONMEBOL SudamericanaบุกIndependiente Medellin2–220' สำรอง102 (1)07.7
17 ก.ค.Serie AบุกVitoria0–159'001 (1)06
1 มิ.ย.Serie AพบAtletico-MG0–190'002 (2)16.3
28 พ.ค.CONMEBOL SudamericanaพบBarracas Central3–045'001 (0)16.5
25 พ.ค.Serie AพบRB Bragantino0–390'004 (2)06.3
21 พ.ค.CONMEBOL SudamericanaบุกOlimpia1–3ไม่อยู่ในทีม
17 พ.ค.Serie AบุกInternacional1–4ไม่อยู่ในทีม
14 พ.ค.Copa Do BrasilพบPaysandu2–230' สำรอง003 (1)06.3
11 พ.ค.Serie AพบAtletico Paranaense1–077'004 (2)06.5
7 พ.ค.CONMEBOL SudamericanaบุกA. Italiano2–190'103 (2)07.9
4 พ.ค.Serie AบุกFlamengo2–225' สำรอง001 (1)06.3
1 พ.ค.CONMEBOL SudamericanaพบOlimpia3–090'006 (3)06.3
27 เม.ย.Serie AบุกCorinthians0–122' สำรอง002 (0)06.3
22 เม.ย.Copa Do BrasilบุกPaysandu2–070'202 (2)18.7
19 เม.ย.Serie AพบSao Paulo2–128' สำรอง001 (0)06.3
15 เม.ย.CONMEBOL SudamericanaพบA. Italiano1–265'012 (1)16.9
12 เม.ย.Serie AบุกRemo1–18' สำรอง000 (0)06.5
8 เม.ย.CONMEBOL SudamericanaบุกBarracas Central0–090'002 (1)26.7
5 เม.ย.Serie AพบBotafogo1–212' สำรอง000 (0)06.2
2 เม.ย.Serie AบุกCoritiba1–1ไม่อยู่ในทีม
23 มี.ค.Serie AพบGremio2–1นั่งสำรอง
19 มี.ค.Serie AพบFluminense3–221' สำรอง103 (2)07.5
16 มี.ค.Serie AบุกCruzeiro3–3นั่งสำรอง
13 มี.ค.Serie AพบPalmeiras2–121' สำรอง000 (0)06.2
2 มี.ค.Carioca - 1บุกFluminense1–114' สำรอง000 (0)06.5
27 ก.พ.Serie AบุกSantos1–275'001 (0)15.9
23 ก.พ.Carioca - 1พบFluminense0–190'000 (0)06.6
15 ก.พ.Carioca - 1พบVolta Redonda1–125' สำรอง101 (1)18.2
12 ก.พ.Serie AพบBahia0–126' สำรอง002 (0)06.2
9 ก.พ.Carioca - 1พบBotafogo2–0ไม่อยู่ในทีม
6 ก.พ.Serie AพบChapecoense-sc1–1ไม่อยู่ในทีม
3 ก.พ.Carioca - 1บุกMadureira0–0ไม่อยู่ในทีม
30 ม.ค.Serie AบุกMirassol1–2ไม่อยู่ในทีม
26 ม.ค.Carioca - 1บุกBoavista SC3–0ไม่อยู่ในทีม
22 ม.ค.Carioca - 1บุกFlamengo0–1ไม่อยู่ในทีม
19 ม.ค.Carioca - 1พบNova Iguaçu0–0ไม่อยู่ในทีม
16 ม.ค.Carioca - 1พบCFRJ / Maricá4–2ไม่อยู่ในทีม

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

7ประตู
0แอสซิสต์
1จุดโทษ
6นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27Vasco DA Gama36716.41
2025/26Independiente del Valle462727.1
2024/25Defensor Sporting1570-
2023/24Bnei SakhninDeportivo Maldonado441406.95
2022/23Lanus16006.6
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 16 นัด · 0 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.600+022/2316 นัด2023/24: ลงเล่น 44 นัด · 14 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.9514+023/2444 นัด2024/25: ลงเล่น 15 นัด · 7 ประตู · 0 แอสซิสต์7+024/2515 นัด2025/26: ลงเล่น 46 นัด · 27 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 7.1027+225/2646 นัด2026/27: ลงเล่น 36 นัด · 7 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.417+126/2736 นัด6.606.957.106.41

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 1 รายการ

Copa UruguayUruguay

แชมป์ 1 สมัย · 2024

ประวัติการย้ายทีม

  1. ก.พ. 2026ย้ายทีม
  2. ก.พ. 2026ย้ายทีม
  3. ม.ค. 2025ย้ายทีม
  4. ม.ค. 2025ย้ายทีม
  5. ส.ค. 2024ย้ายฟรี
  6. ม.ค. 2024ย้ายฟรี
  7. ม.ค. 2023ย้ายฟรี
  8. มี.ค. 2022ย้ายฟรี
  9. ก.ค. 2021ยืมตัว
  10. ต.ค. 2020ยืมตัว
  11. ส.ค. 2018ยืมตัว
  12. ก.ค. 2018€ 3.6M
  13. ส.ค. 2017ยืมตัว

สรุปค่าตัว

€3.6Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€3.6Mสูงสุด (Genoa 2018)
13ครั้งที่ย้ายทีม (ยืมตัว 4)

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

1ครั้งที่พัก
20วันที่พักรวม
20นานสุด (วัน) · บาดเจ็บ 2018
  • บาดเจ็บ31 มี.ค. 2018 – 19 เม.ย. 2018

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
31 มี.ค. 2018 – 19 เม.ย. 2018บาดเจ็บ19 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Vasco DA Gama

ผู้จัดการทีมPedro EmanuelPortugal · คุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ค. 2026