00:54:27เวลาไทย
R. Zalazar21

R. Zalazar

Rodrigo Zalazar Martínez

Sporting CP

ตำแหน่งกองกลาง
อายุ27 ปี
สัญชาติUruguay
ส่วนสูง178 ซม.
น้ำหนัก72 กก.
วันเกิด12 ส.ค. 1999
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
16ลงเล่น
4ประตู
1แอสซิสต์
742นาที
7.06คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ6.2ชนะ7.6เสมอ6.7เสมอ6.9ชนะ8
นัดถัดไปของ Sporting CPอีก 8 วันSporting CP22 ต.ค. · 02:00 น.Lask Linzยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

ติดทีมชาติ Uruguay · ฤดูกาล 2023–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 7 นัด 1 ประตู

การลงเล่น

ลงเล่น
16
ตัวจริง
8
ลงเป็นตัวสำรอง
6
นาทีที่เล่น
742
คะแนนเฉลี่ย
7.06

เกมรุก

ประตู
4
แอสซิสต์
1
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.61
ยิง (ตรงกรอบ)
14 (8)
ยิงตรงกรอบ
57%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
342
จ่ายสร้างโอกาส
16
ความแม่นยำ
76%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
10/25
โดนทำฟาวล์
9

เกมรับ

แท็กเกิล
13
ตัดบอล
3
บล็อก
0
ดวลชนะ
40/83
อัตราดวลชนะ
48%

วินัย

ทำฟาวล์
1
ใบเหลือง
0
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

จอมถล่มประตู0.49 ประตูต่อ 90 นาที
ยิงแม่นตรงกรอบ 57%
ประตู0.49แอสซิสต์0.12ยิง1.70จ่ายสร้างโอกาส1.94เลี้ยงผ่าน1.21แท็กเกิล+ตัดบอล1.94ดวลชนะ4.85โดนฟาวล์1.09

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

57%ยิงตรงกรอบ8 จาก 14 ครั้ง
76%ความแม่นยำการจ่าย342 ครั้ง
48%ดวลชนะ40 จาก 83 ครั้ง
40%เลี้ยงผ่านสำเร็จ10 จาก 25 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 46 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

10ประตู
2แอสซิสต์
12มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (742 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Sporting CP

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.76.27.66.76.987.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น9-3-2ชนะ 64% จาก 14 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม14%5 จาก 37 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ148 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง
ยิงได้ทุกๆ186 นาที4 ประตูใน 742 นาที

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด14742410.619-3-27.03
เกมเหย้า6390100.235-1-06.72
เกมเยือน8352311.024-2-27.37
ลงเป็นตัวจริง10661410.687-2-17.08
ลงเป็นตัวสำรอง48100-2-1-16.66
เจอทีมครึ่งบนของตาราง3180100.502-1-07.1
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง8462210.585-2-17.07

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
16–30
31–45+
346–60
161–75
176–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 1เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ R. Zalazar ยิง

R. Zalazar จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.79ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป43%6 จาก 14 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด9.2บุก Estrela 2–2 · 9 ส.ค.
นัดที่แย่ที่สุด5.6พบ Vitória SC 3–2 · 15 ส.ค.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🔥มีส่วนร่วมกับประตู 2 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด218ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน2 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ3 วันก่อน10 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 9 วันพักรวม 12 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 39 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 14 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
10 ต.ค.Primeira LigaบุกSC Braga3–126'101 (1)07.2
6 ต.ค.FriendliesบุกIndia6–164'102 (2)37
28 ก.ย.FriendliesบุกSouth Korea4–113' สำรอง000 (0)06.7
24 ก.ย.FriendliesบุกJapan1–323'001 (1)06.1
20 ก.ย.Primeira LigaพบArouca2–266'000 (0)27.2
14 ก.ย.Primeira LigaบุกFamalicao1–126' สำรอง000 (0)06.7
10 ก.ย.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีกพบGalatasaray3–166'101 (1)27.6
6 ก.ย.Primeira LigaพบNacional2–067'003 (0)16.5
29 ส.ค.Primeira LigaบุกRio Ave4–081'002 (0)26.7
23 ส.ค.Primeira LigaพบAlverca3–188'001 (1)17
15 ส.ค.Primeira LigaพบVitória SC3–290'000 (0)05.6
9 ส.ค.Primeira LigaบุกEstrela2–290'112 (2)49.2
1 ส.ค.Friendlies ClubsพบNottingham Forest4–1ไม่มีข้อมูล
26 ก.ค.Friendlies ClubsพบMonaco2–0ไม่มีข้อมูล
21 ก.ค.Friendlies ClubsพบStrasbourg7–0ไม่มีข้อมูล
14 ก.ค.Friendlies ClubsพบCeltic4–1ไม่มีข้อมูล
27 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบSpain0–1นั่งสำรอง
22 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบCape Verde Islands2–2นั่งสำรอง
16 มิ.ย.ฟุตบอลโลกบุกSaudi Arabia1–1นั่งสำรอง
1 เม.ย.FriendliesบุกAlgeria0–0ไม่อยู่ในทีม
28 มี.ค.FriendliesบุกEngland1–1ไม่อยู่ในทีม
10 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกChile0–0นั่งสำรอง
5 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบPeru3–013' สำรอง001 (0)06.9
11 มิ.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบVenezuela2–0นั่งสำรอง
6 มิ.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกParaguay0–229' สำรอง000 (0)16.5
26 มี.ค.World Cup - Qualification South AmericaบุกBolivia0–0ไม่อยู่ในทีม
22 มี.ค.World Cup - Qualification South AmericaพบArgentina0–1ไม่อยู่ในทีม
20 พ.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกBrazil1–1ไม่อยู่ในทีม
16 พ.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบColombia3–2ไม่อยู่ในทีม
16 ต.ค.World Cup - Qualification South AmericaพบEcuador0–0ไม่อยู่ในทีม
12 ต.ค.World Cup - Qualification South AmericaบุกPeru0–1ไม่อยู่ในทีม
11 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกVenezuela0–0ไม่อยู่ในทีม
7 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบParaguay0–0ไม่อยู่ในทีม
22 พ.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบBolivia3–0ไม่อยู่ในทีม
17 พ.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกArgentina2–0ไม่อยู่ในทีม
18 ต.ค.World Cup - Qualification South AmericaพบBrazil2–0ไม่อยู่ในทีม
13 ต.ค.World Cup - Qualification South AmericaบุกColombia2–2ไม่อยู่ในทีม
13 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaบุกEcuador1–2ไม่อยู่ในทีม
9 ก.ย.World Cup - Qualification South AmericaพบChile3–1ไม่อยู่ในทีม

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

5ประตู
1แอสซิสต์
1จุดโทษ
5นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27UruguaySporting CP16417.06
2025/26SC BragaUruguay451987.21
2024/25SC BragaUruguay25567.32
2023/24SC BragaUruguay48967.17
2022/23FC Schalke 0423266.93
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 23 นัด · 2 ประตู · 6 แอสซิสต์ · คะแนน 6.932+622/2323 นัด2023/24: ลงเล่น 48 นัด · 9 ประตู · 6 แอสซิสต์ · คะแนน 7.179+623/2448 นัด2024/25: ลงเล่น 25 นัด · 5 ประตู · 6 แอสซิสต์ · คะแนน 7.325+624/2525 นัด2025/26: ลงเล่น 45 นัด · 19 ประตู · 8 แอสซิสต์ · คะแนน 7.2119+825/2645 นัด2026/27: ลงเล่น 16 นัด · 4 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 7.064+126/2716 นัด6.937.177.327.217.06

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 2 รายการ

Taça da LigaPortugal

แชมป์ 1 สมัย · 2023/2024

2. BundesligaGermany

แชมป์ 1 สมัย · 2021/2022

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายทีม
  2. ก.ค. 2023€ 5M
  3. ก.ค. 2022€ 1.5M
  4. ส.ค. 2021ยืมตัว
  5. ก.ค. 2021
  6. ส.ค. 2020ยืมตัว
  7. พ.ค. 2020
  8. ก.ค. 2019ยืมตัว

สรุปค่าตัว

€6.5Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€5Mสูงสุด (SC Braga 2023)
8ครั้งที่ย้ายทีม (ยืมตัว 3)
FC Schalke 04 · 2022€1.5M
SC Braga · 2023€5M

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

1ครั้งที่พัก
118วันที่พักรวม
118นานสุด (วัน) · เท้าหัก 2022
  • เท้าหัก3 ต.ค. 2022 – 28 ม.ค. 2023

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
3 ต.ค. 2022 – 28 ม.ค. 2023เท้าหัก117 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง R. Zalazar (0.61)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Sporting CP

ผู้จัดการทีมRui BorgesPortugal · คุมทีมตั้งแต่ 1 ธ.ค. 2024