K. Ajer
Kristoffer Vassbakk Ajer
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Norway · ฤดูกาล 2018–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 15 นัด 2 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 22
- ตัวจริง
- 22
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 1,953
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.89
เกมรุก
- ประตู
- 3
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.14
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 11 (6)
- ยิงตรงกรอบ
- 55%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 1,153
- จ่ายสร้างโอกาส
- 5
- ความแม่นยำ
- 87%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 5/6
- โดนทำฟาวล์
- 9
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 19
- ตัดบอล
- 25
- บล็อก
- 11
- ดวลชนะ
- 86/144
- อัตราดวลชนะ
- 60%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 17
- ใบเหลือง
- 6
- ใบแดง
- 0
กับ Norway · UEFA World Cup Qualifiers
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 180
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.3
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.50
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 100%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 150
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 72%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 4/9
- อัตราดวลชนะ
- 44%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Norway · ฟุตบอลโลก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 5
- ตัวจริง
- 5
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 480
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.86
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 50%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 286
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 90%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/2
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 8
- ตัดบอล
- 4
- บล็อก
- 2
- ดวลชนะ
- 28/41
- อัตราดวลชนะ
- 68%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Brentford · คาราบาว คัพ
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 90
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.83
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 97
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 96%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 2/3
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Norway · UEFA Nations League
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 360
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.85
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.25
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 50%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 190
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 91%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/2
- โดนทำฟาวล์
- 3
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 6
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 16/23
- อัตราดวลชนะ
- 70%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 3
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Norway · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 303
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.68
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 184
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 90%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 6
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 4/16
- อัตราดวลชนะ
- 25%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 7
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Brentford · พรีเมียร์ลีก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 6
- ตัวจริง
- 6
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 540
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.93
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.17
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 4 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 50%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 246
- จ่ายสร้างโอกาส
- 3
- ความแม่นยำ
- 82%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/1
- โดนทำฟาวล์
- 4
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 6
- ตัดบอล
- 7
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 32/52
- อัตราดวลชนะ
- 62%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 4
- ใบเหลือง
- 2
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 89 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,953 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก
เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองหลัง 27 คนในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม
คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Brentford
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 20 | 1,773 | 2 | 0 | 0.10 | 9-6-5 | 6.87 |
| เกมเหย้า | 9 | 798 | 0 | 0 | 0.00 | 5-2-2 | 6.79 |
| เกมเยือน | 11 | 975 | 2 | 0 | 0.18 | 4-4-3 | 6.94 |
| ลงเป็นตัวจริง | 20 | 1,773 | 2 | 0 | 0.10 | 9-6-5 | 6.87 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 11 | 1,020 | 1 | 0 | 0.09 | 6-1-4 | 6.88 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 4 | 360 | 1 | 0 | 0.25 | 1-3-0 | 7.03 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 1เปิดสกอร์ให้ทีม
- 1ยิงขึ้นนำ
- 1ยิงตีเสมอ
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
คนที่จ่ายให้ K. Ajer ยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 24 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 20 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 10 ต.ค.พรีเมียร์ลีก | บุก | 2–2 | 90' | 1 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.9 |
| 5 ต.ค.UEFA Nations League | บุก | 1–2 | 90' | 1 | 0 | 2 (1) | 0 | 7.9 |
| 2 ต.ค.UEFA Nations League | บุก | 1–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 28 ก.ย.UEFA Nations League | พบ | 1–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.9 |
| 25 ก.ย.UEFA Nations League | พบ | 3–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 19 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | พบ | 3–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7.3 |
| 16 ก.ย.คาราบาว คัพ | บุก | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.8 |
| 12 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | บุก | 2–2 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.2 |
| 5 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 30 ส.ค.พรีเมียร์ลีก | บุก | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 6.9 |
| 26 ส.ค.คาราบาว คัพ | บุก | 6–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 22 ส.ค.พรีเมียร์ลีก | พบ | 3–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.3 |
| 15 ส.ค.Friendlies Clubs | พบ | 7–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 8 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 4–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 12 ก.ค.ฟุตบอลโลก | พบ | 1–2 | 120' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.3 |
| 6 ก.ค.ฟุตบอลโลก | บุก | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.6 |
| 1 ก.ค.ฟุตบอลโลก | บุก | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.5 |
| 27 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 1–4 | นั่งสำรอง | |||||
| 23 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 3–2 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 6.7 |
| 17 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 4–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 8 มิ.ย.Friendlies | บุก | 1–1 | 72' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.3 |
| 2 มิ.ย.Friendlies | พบ | 3–1 | 63' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 31 มี.ค.Friendlies | พบ | 0–0 | 75' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 28 มี.ค.Friendlies | บุก | 1–2 | 93' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 22 | 3 | 0 | 6.89 | ||
| 2025/26 | 32 | 0 | 2 | 6.68 | ||
| 2024/25 | 41 | 1 | 0 | 6.8 | ||
| 2023/24 | 40 | 4 | 1 | 6.93 | ||
| 2022/23 | 14 | 0 | 0 | 6.45 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 11 รายการ
แชมป์ 4 สมัย · 2019, 2018, 2017, 2016
แชมป์ 3 สมัย · 2019/2020, 2018/2019, 2017/2018
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2020/2021
แชมป์ 3 สมัย · 2019/2020, 2018/2019, 2017/2018
แชมป์ 1 สมัย · 2022/2023
ประวัติการย้ายทีม
- ก.ค. 2021€ 15.7M
- ก.ค. 2017
- ก.ค. 2016€ 600K
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย9 พ.ค. 2025 – 15 พ.ค. 2025
- บาดเจ็บข้อเท้า22 ธ.ค. 2024 – 22 ม.ค. 2025
- บาดเจ็บเท้า27 ต.ค. 2024 – 3 ธ.ค. 2024
- บาดเจ็บข้อเท้า1 ก.ย. 2024 – 12 ก.ย. 2024
- บาดเจ็บใบหน้า5 พ.ค. 2024 – 10 พ.ค. 2024
- บาดเจ็บน่อง7 เม.ย. 2024 – 19 เม.ย. 2024
- บาดเจ็บเท้า3 ธ.ค. 2023 – 15 ม.ค. 2024
- Calf/Shin Injury12 มี.ค. 2023 – 5 พ.ค. 2023
- บาดเจ็บหัวเข่า30 ต.ค. 2022 – 13 ม.ค. 2023
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย30 ก.ค. 2022 – 2 ก.ย. 2022
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย23 เม.ย. 2022 – 1 พ.ค. 2022
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย6 มี.ค. 2022 – 11 มี.ค. 2022
- บาดเจ็บต้นขา29 ต.ค. 2021 – 1 ม.ค. 2022
- ข้อเท้าหัก15 ส.ค. 2021 – 20 ส.ค. 2021
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 9 พ.ค. 2025 – 15 พ.ค. 2025 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 6 วัน |
| 22 ธ.ค. 2024 – 22 ม.ค. 2025 | บาดเจ็บข้อเท้า | 31 วัน |
| 27 ต.ค. 2024 – 3 ธ.ค. 2024 | บาดเจ็บเท้า | 37 วัน |
| 1 ก.ย. 2024 – 12 ก.ย. 2024 | บาดเจ็บข้อเท้า | 11 วัน |
| 5 พ.ค. 2024 – 10 พ.ค. 2024 | บาดเจ็บใบหน้า | 5 วัน |
| 7 เม.ย. 2024 – 19 เม.ย. 2024 | บาดเจ็บน่อง | 12 วัน |
| 3 ธ.ค. 2023 – 15 ม.ค. 2024 | บาดเจ็บเท้า | 43 วัน |
| 12 มี.ค. 2023 – 5 พ.ค. 2023 | Calf/Shin Injury | 54 วัน |
| 30 ต.ค. 2022 – 13 ม.ค. 2023 | บาดเจ็บหัวเข่า | 75 วัน |
| 30 ก.ค. 2022 – 2 ก.ย. 2022 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 34 วัน |
| 23 เม.ย. 2022 – 1 พ.ค. 2022 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 8 วัน |
| 6 มี.ค. 2022 – 11 มี.ค. 2022 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 5 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองหลังในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง K. Ajer (0.14)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

R. Calafiori
Harley Mills
J. Gvardiol