W. Pacho
วิเลียม ปาโช
Willian Joel Pacho Tenorio
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Ecuador · ฤดูกาล 2021–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 27 นัด 0 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 35
- ตัวจริง
- 34
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 3,011
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.86
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 8 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 25%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 2,052
- จ่ายสร้างโอกาส
- 5
- ความแม่นยำ
- 73%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 6/6
- โดนทำฟาวล์
- 12
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 44
- ตัดบอล
- 40
- บล็อก
- 24
- ดวลชนะ
- 119/187
- อัตราดวลชนะ
- 64%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 11
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Ecuador · World Cup - Qualification South America
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 18
- ตัวจริง
- 18
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 1,560
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.24
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 4 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 25%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 1,041
- จ่ายสร้างโอกาส
- 3
- ความแม่นยำ
- 53%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 4/4
- โดนทำฟาวล์
- 8
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 19
- ตัดบอล
- 22
- บล็อก
- 13
- ดวลชนะ
- 61/90
- อัตราดวลชนะ
- 68%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 5
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Ecuador · ฟุตบอลโลก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 360
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.73
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 100%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 240
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 91%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 2
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 5
- ตัดบอล
- 8
- บล็อก
- 4
- ดวลชนะ
- 19/31
- อัตราดวลชนะ
- 61%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 3
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Paris Saint Germain · UEFA Super Cup
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 96
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.2
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 70
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 100%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 3
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 6/9
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Paris Saint Germain · Trophée des Champions
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 90
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.7
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 61
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 95%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 0
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 3/8
- อัตราดวลชนะ
- 38%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Paris Saint Germain · ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 64
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.68
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 37
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 94%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 0
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 2/3
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Ecuador · Kirin Cup
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 116
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.97
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 98
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 89%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 3
- ตัดบอล
- 3
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 4/5
- อัตราดวลชนะ
- 80%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Ecuador · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 3
- ตัวจริง
- 3
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 275
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.53
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 189
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 89%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 4
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 2
- ดวลชนะ
- 6/10
- อัตราดวลชนะ
- 60%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Paris Saint Germain · ลีกเอิง
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 5
- ตัวจริง
- 5
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 450
- คะแนนเฉลี่ย
- 5.81
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 316
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 96%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 10
- ตัดบอล
- 4
- บล็อก
- 2
- ดวลชนะ
- 18/31
- อัตราดวลชนะ
- 58%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 86 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (3,011 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก
เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองหลัง 20 คนในลีกเอิง ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม
คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Paris Saint Germain
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 34 | 3,011 | 0 | 0 | 0.00 | 12-15-7 | 7.03 |
| เกมเหย้า | 15 | 1,283 | 0 | 0 | 0.00 | 9-5-1 | 7.11 |
| เกมเยือน | 19 | 1,728 | 0 | 0 | 0.00 | 3-10-6 | 6.98 |
| ลงเป็นตัวจริง | 34 | 3,011 | 0 | 0 | 0.00 | 12-15-7 | 7.03 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 16 | 1,446 | 0 | 0 | 0.00 | 5-6-5 | 7.04 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 11 | 988 | 0 | 0 | 0.00 | 6-5-0 | 7.18 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 1ยิงตีเสมอ
- 1จุดโทษ
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
บันทึกรายนัด 40 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 34 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 11 ต.ค.ลีกเอิง | พบ | 3–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 5 ต.ค.Kirin Cup | พบ | 1–1 | 26' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.8 |
| 1 ต.ค.Kirin Cup | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.2 |
| 24 ก.ย.Friendlies | บุก | 0–3 | 95' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.2 |
| 21 ก.ย.ลีกเอิง | บุก | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 14 ก.ย.ลีกเอิง | บุก | 1–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.7 |
| 10 ก.ย.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก | พบ | 6–1 | 64' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 5 ก.ย.ลีกเอิง | พบ | 1–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 29 ส.ค.ลีกเอิง | บุก | 2–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 24 ส.ค.ลีกเอิง | บุก | 2–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.9 |
| 17 ส.ค.Trophée des Champions | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 13 ส.ค.UEFA Super Cup | พบ | 2–1 | 96' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7.2 |
| 8 ส.ค.Friendlies Clubs | พบ | 1–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 6 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 1 ก.ค.ฟุตบอลโลก | บุก | 0–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.6 |
| 26 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 21 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.3 |
| 15 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 8 มิ.ย.Friendlies | พบ | 3–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 31 พ.ค.Friendlies | พบ | 2–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 1 เม.ย.Friendlies | บุก | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.5 |
| 28 มี.ค.Friendlies | บุก | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 10 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 1–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 5 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 93' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.3 |
| 11 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 6 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7.3 |
| 26 มี.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.7 |
| 22 มี.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 1 | 7.5 |
| 20 พ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 1–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.7 |
| 15 พ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 4–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.2 |
| 16 ต.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 96' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 11 ต.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | 97' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.7 |
| 11 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 1–0 | 95' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7 |
| 7 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 22 พ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 1–0 | 95' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 17 พ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 94' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 18 ต.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 13 ต.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 2–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 13 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 8 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.5 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 35 | 0 | 0 | 6.86 | ||
| 2025/26 | 51 | 2 | 1 | 6.94 | ||
| 2024/25 | 65 | 0 | 3 | 7.05 | ||
| 2023/24 | 47 | 2 | 2 | 7.03 | ||
| 2022/23 | 52 | 0 | 1 | 6.88 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 10 รายการ
แชมป์ 1 สมัย · 2025
แชมป์ 1 สมัย · 2025
แชมป์ 1 สมัย · 2024/2025
แชมป์ 1 สมัย · 2024/2025
แชมป์ 1 สมัย · 2024/2025
แชมป์ 1 สมัย · 2022/2023
แชมป์ 1 สมัย · 2022/2023
แชมป์ 1 สมัย · 2021
แชมป์ 1 สมัย · 2019
แชมป์ 1 สมัย · 2018
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2025
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2020
ประวัติการย้ายทีม
- ส.ค. 2024€ 40M
- ก.ค. 2023€ 9M
- ม.ค. 2022
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
- ป่วย17 เม.ย. 2025 – 21 เม.ย. 2025
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 17 เม.ย. 2025 – 21 เม.ย. 2025 | ป่วย | 4 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
ภาพ W. Pacho








ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองหลังในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง W. Pacho (0.00)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

A. Brown
T. Puchacz
Marquinhos
Z. Athekame