D. Kamada
Daichi Kamada
🏆 #7 แอสซิสต์สูงสุดพรีเมียร์ลีก · 3ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Japan · ฤดูกาล 2019–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 22 นัด 7 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 29
- ตัวจริง
- 21
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 8
- นาทีที่เล่น
- 1,819
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.06
เกมรุก
- ประตู
- 8
- แอสซิสต์
- 4
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.59
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 19 (10)
- ยิงตรงกรอบ
- 53%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 1,142
- จ่ายสร้างโอกาส
- 27
- ความแม่นยำ
- 48%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 12/23
- โดนทำฟาวล์
- 21
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 36
- ตัดบอล
- 16
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 80/153
- อัตราดวลชนะ
- 52%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 14
- ใบเหลือง
- 3
- ใบแดง
- 0
กับ Japan · World Cup - Qualification Asia
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 12
- ตัวจริง
- 8
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 4
- นาทีที่เล่น
- 658
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.38
เกมรุก
- ประตู
- 5
- แอสซิสต์
- 1
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.82
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 11 (6)
- ยิงตรงกรอบ
- 55%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 516
- จ่ายสร้างโอกาส
- 10
- ความแม่นยำ
- 0%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 6/11
- โดนทำฟาวล์
- 5
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 15
- ตัดบอล
- 5
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 33/66
- อัตราดวลชนะ
- 50%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 9
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Japan · ฟุตบอลโลก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 331
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.9
เกมรุก
- ประตู
- 2
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.54
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 100%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 198
- จ่ายสร้างโอกาส
- 5
- ความแม่นยำ
- 85%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/4
- โดนทำฟาวล์
- 4
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 4
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 10/25
- อัตราดวลชนะ
- 40%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Crystal Palace · คาราบาว คัพ
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 0
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 31
- คะแนนเฉลี่ย
- 8
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 100%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 18
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 2/3
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Crystal Palace · ยูฟ่า ยูโรปาลีก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 74
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.34
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 36
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 2/3
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Japan · Kirin Cup
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 100
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.59
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 67
- จ่ายสร้างโอกาส
- 1
- ความแม่นยำ
- 85%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/1
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 3/7
- อัตราดวลชนะ
- 43%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Japan · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 2
- นาทีที่เล่น
- 182
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.91
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 107
- จ่ายสร้างโอกาส
- 4
- ความแม่นยำ
- 93%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/1
- โดนทำฟาวล์
- 4
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 6
- บล็อก
- 2
- ดวลชนะ
- 8/11
- อัตราดวลชนะ
- 73%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Crystal Palace · พรีเมียร์ลีก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 5
- ตัวจริง
- 5
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 443
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.94
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 3
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.61
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 3 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 33%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 200
- จ่ายสร้างโอกาส
- 6
- ความแม่นยำ
- 87%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/5
- โดนทำฟาวล์
- 7
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 11
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 22/38
- อัตราดวลชนะ
- 58%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 63 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,819 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก
เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองกลาง 20 คนในพรีเมียร์ลีก ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม
ลงเล่นในลีกนี้ 443 นาที ตัวเลขยังไม่นิ่ง
คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Crystal Palace
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 30 | 1,908 | 9 | 4 | 0.61 | 19-6-5 | 7.09 |
| เกมเหย้า | 16 | 896 | 6 | 2 | 0.80 | 10-4-2 | 7.19 |
| เกมเยือน | 14 | 1,012 | 3 | 2 | 0.44 | 9-2-3 | 7 |
| ลงเป็นตัวจริง | 24 | 1,764 | 7 | 4 | 0.56 | 14-5-5 | 7.07 |
| ลงเป็นตัวสำรอง | 6 | 144 | 2 | 0 | 1.25 | 5-1-0 | 7.26 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 12 | 955 | 5 | 2 | 0.66 | 4-4-4 | 7.12 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 3 | 252 | 1 | 1 | 0.71 | 3-0-0 | 6.86 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 5เปิดสกอร์ให้ทีม
- 4ยิงขึ้นนำ
- 3ยิงตีเสมอ
- 4ประตูชัย
- 1จุดโทษ
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
คนที่จ่ายให้ D. Kamada ยิง
D. Kamada จ่ายให้ใครยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 42 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 30 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 11 ต.ค.พรีเมียร์ลีก | พบ | 3–1 | 89' | 1 | 0 | 1 (1) | 1 | 7.5 |
| 5 ต.ค.Kirin Cup | พบ | 2–1 | 78' | 0 | 0 | 1 (0) | 1 | 6.6 |
| 3 ต.ค.Friendlies Clubs | พบ | 0–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 1 ต.ค.Kirin Cup | พบ | 0–0 | 22' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.6 |
| 28 ก.ย.Friendlies | พบ | 2–1 | 45' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7.6 |
| 24 ก.ย.Friendlies | พบ | 3–1 | 45' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 20 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 3 (1) | 0 | 6.2 |
| 18 ก.ย.ยูฟ่า ยูโรปาลีก | พบ | 4–0 | 74' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.3 |
| 12 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | พบ | 2–3 | 84' | 0 | 2 | 0 (0) | 2 | 7.5 |
| 9 ก.ย.คาราบาว คัพ | พบ | 3–0 | 31' สำรอง | 1 | 0 | 1 (1) | 0 | 8 |
| 5 ก.ย.พรีเมียร์ลีก | บุก | 3–2 | 89' | 0 | 1 | 0 (0) | 2 | 6.6 |
| 29 ส.ค.พรีเมียร์ลีก | พบ | 1–4 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 22 ส.ค.พรีเมียร์ลีก | บุก | 0–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 7.2 |
| 15 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 8 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 2–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 1 ส.ค.Como Cup | พบ | 3–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 29 ก.ค.Como Cup | บุก | 0–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 29 ก.ค.Como Cup | พบ | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 25 ก.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 18 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 5–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 30 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 1–2 | 78' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.7 |
| 26 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 7 |
| 21 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 4–0 | 73' | 1 | 0 | 1 (1) | 1 | 6.7 |
| 15 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 2–2 | 90' | 1 | 0 | 1 (1) | 1 | 7.2 |
| 31 พ.ค.Friendlies | พบ | 1–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 1 เม.ย.Friendlies | บุก | 1–0 | 80' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 6.9 |
| 29 มี.ค.Friendlies | บุก | 1–0 | 12' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.9 |
| 10 มิ.ย.World Cup - Qualification Asia | พบ | 6–0 | 45' | 2 | 0 | 2 (2) | 0 | 8.9 |
| 5 มิ.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 7 |
| 25 มี.ค.World Cup - Qualification Asia | พบ | 0–0 | 83' | 0 | 0 | 1 (0) | 1 | 6.9 |
| 20 มี.ค.World Cup - Qualification Asia | พบ | 2–0 | 27' สำรอง | 1 | 0 | 2 (1) | 1 | 8 |
| 19 พ.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 3–1 | 26' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.9 |
| 15 พ.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 4–0 | 79' | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.6 |
| 15 ต.ค.World Cup - Qualification Asia | พบ | 1–1 | 20' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.7 |
| 11 ต.ค.World Cup - Qualification Asia | บุก | 2–0 | 63' | 1 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.2 |
| 10 ก.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 5–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.3 |
| 5 ก.ย.World Cup - Qualification Asia | พบ | 7–0 | นั่งสำรอง | |||||
| 11 มิ.ย.World Cup - Qualification Asia | พบ | 5–0 | 28' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
| 6 มิ.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 5–0 | 62' | 0 | 1 | 2 (0) | 5 | 7.6 |
| 21 มี.ค.World Cup - Qualification Asia | พบ | 1–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 21 พ.ย.World Cup - Qualification Asia | บุก | 5–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 พ.ย.World Cup - Qualification Asia | พบ | 5–0 | 45' | 1 | 0 | 1 (1) | 0 | 7.9 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 29 | 8 | 4 | 7.06 | ||
| 2025/26 | 50 | 2 | 4 | 6.95 | ||
| 2024/25 | 47 | 2 | 3 | 6.95 | ||
| 2023/24 | 42 | 2 | 2 | 6.9 | ||
| 2022/23 | 65 | 21 | 6 | 7.01 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 4 รายการ
แชมป์ 1 สมัย · 2025
แชมป์ 1 สมัย · 2024/2025
แชมป์ 1 สมัย · 2017/2018
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2022/2023
แชมป์ 1 สมัย · 2021/2022
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2022
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2022
ประวัติการย้ายทีม
- ก.ค. 2024ย้ายฟรี
- ส.ค. 2023ย้ายฟรี
- ก.ค. 2019
- ส.ค. 2018ยืมตัว
- ก.ค. 2017€ 1.6M
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก
- บาดเจ็บหัวเข่า11 ส.ค. 2025 – 28 ส.ค. 2025
- บาดเจ็บน่อง20 เม.ย. 2024 – 26 เม.ย. 2024
- บาดเจ็บหัวเข่า17 พ.ย. 2023 – 22 พ.ย. 2023
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย3 พ.ย. 2022 – 7 พ.ย. 2022
- มีอาการเจ็บเล็กน้อย27 ม.ค. 2022 – 8 ก.พ. 2022
- บาดเจ็บคอ6 มี.ค. 2021 – 12 มี.ค. 2021
- บาดเจ็บต้นขา4 พ.ย. 2020 – 6 พ.ย. 2020
- บาดเจ็บข้อเท้า9 ม.ค. 2020 – 24 ม.ค. 2020
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 11 ส.ค. 2025 – 28 ส.ค. 2025 | บาดเจ็บหัวเข่า | 17 วัน |
| 20 เม.ย. 2024 – 26 เม.ย. 2024 | บาดเจ็บน่อง | 6 วัน |
| 17 พ.ย. 2023 – 22 พ.ย. 2023 | บาดเจ็บหัวเข่า | 5 วัน |
| 3 พ.ย. 2022 – 7 พ.ย. 2022 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 4 วัน |
| 27 ม.ค. 2022 – 8 ก.พ. 2022 | มีอาการเจ็บเล็กน้อย | 12 วัน |
| 6 มี.ค. 2021 – 12 มี.ค. 2021 | บาดเจ็บคอ | 6 วัน |
| 4 พ.ย. 2020 – 6 พ.ย. 2020 | บาดเจ็บต้นขา | 2 วัน |
| 9 ม.ค. 2020 – 24 ม.ค. 2020 | บาดเจ็บข้อเท้า | 15 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง D. Kamada (0.59)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

R. Alvarado
M. Tavernier
K. Schade
D. Rice