21:24:06เวลาไทย
Rúben Neves8

Rúben Neves

Rúben Diogo da Silva Neves

Al-Hilal Saudi FC

🏆 #12 แอสซิสต์สูงสุดเอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก อีลิท · 1
ตำแหน่งกองกลาง
อายุ29 ปี
สัญชาติPortugal
ส่วนสูง180 ซม.
น้ำหนัก78 กก.
วันเกิด13 มี.ค. 1997
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
18ลงเล่น
4ประตู
5แอสซิสต์
1,065นาที
7.48คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ8.6แพ้7.3ชนะ7.9ชนะ7.7ชนะ8
นัดถัดไปของ Al-Hilal Saudi FCวันนี้Al Sadd13 ต.ค. · 23:00 น.Al-Hilal Saudi FCเอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก อีลิท · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

ติดทีมชาติ Portugal · ฤดูกาล 2015–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 10 นัด 0 ประตู

การลงเล่น

ลงเล่น
18
ตัวจริง
12
ลงเป็นตัวสำรอง
6
นาทีที่เล่น
1,065
คะแนนเฉลี่ย
7.48

เกมรุก

ประตู
4
แอสซิสต์
5
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.76
ยิง (ตรงกรอบ)
18 (8)
ยิงตรงกรอบ
44%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
4/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
903
จ่ายสร้างโอกาส
27
ความแม่นยำ
86%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
5/8
โดนทำฟาวล์
4

เกมรับ

แท็กเกิล
20
ตัดบอล
14
บล็อก
7
ดวลชนะ
37/87
อัตราดวลชนะ
43%

วินัย

ทำฟาวล์
18
ใบเหลือง
2
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

เพลย์เมกเกอร์2.3 จ่ายสร้างโอกาสต่อ 90 นาที
ฟอร์มยอดเยี่ยมคะแนนเฉลี่ย 7.48
ประตู0.34แอสซิสต์0.42ยิง1.52จ่ายสร้างโอกาส2.28เลี้ยงผ่าน0.42แท็กเกิล+ตัดบอล2.87ดวลชนะ3.13โดนฟาวล์0.34

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

44%ยิงตรงกรอบ8 จาก 18 ครั้ง
86%ความแม่นยำการจ่าย903 ครั้ง
43%ดวลชนะ37 จาก 87 ครั้ง
63%เลี้ยงผ่านสำเร็จ5 จาก 8 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 59 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

8ประตู
11แอสซิสต์
19มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,065 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก

เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองกลาง 46 คนในซาอุดี โปรลีก ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม

สถิติค่าเปอร์เซ็นไทล์
คะแนนเฉลี่ย7.8097
ประตู / 90 นาที0.4685
แอสซิสต์ / 90 นาที0.4693
ยิง / 90 นาที1.463
คีย์พาส / 90 นาที2.580
เลี้ยงผ่านสำเร็จ / 90 นาที0.850
ดวลชนะ %4633
แท็กเกิล + สกัด / 90 นาที3.478
โดนฟาวล์ / 90 นาที0.59

คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Al-Hilal Saudi FC

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
7.78.67.37.97.787.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น15-2-1ชนะ 83% จาก 18 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม2.56เมื่อลงเล่น · 1.75 เมื่อไม่ได้ลง (4 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม21%9 จาก 43 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ128 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด181,155450.7015-2-17.44
เกมเหย้า10648330.839-0-17.38
เกมเยือน8507120.536-2-07.53
ลงเป็นตัวจริง131,014440.7110-2-17.51
ลงเป็นตัวสำรอง5141010.645-0-06.98
เจอทีมครึ่งบนของตาราง10608120.448-1-17.2
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง5407321.115-0-07.96

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

11–15
216–30
231–45+
146–60
161–75
276–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 1เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ
  • 1ประตูชัย
  • 4จุดโทษ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

Rúben Neves จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.60ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป50%9 จาก 18 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8.6บุก Al Shabab 2–0 · 5 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด6.6บุก Norway 2–1 · 28 ก.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 5 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด374ภาระปานกลาง
ลงเล่นใน 14 วัน3 นัดตารางแน่น
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ2 วันก่อน11 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 1 วันพักรวม 3 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 31 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 18 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
11 ต.ค.ซาอุดี โปรลีกพบAl-Ittihad FC3–290'001 (0)26.8
5 ต.ค.UEFA Nations LeagueพบNorway2–127' สำรอง001 (0)06.9
2 ต.ค.UEFA Nations LeagueบุกDenmark4–290'002 (2)06.9
28 ก.ย.UEFA Nations LeagueบุกNorway2–110' สำรอง000 (0)06.6
25 ก.ย.UEFA Nations LeagueพบWales1–067'001 (0)47.3
16 ก.ย.เอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก อีลิทพบAl-Gharafa2–190'112 (2)57.7
12 ก.ย.ซาอุดี โปรลีกบุกAl Taawon6–076'011 (0)27.9
8 ก.ย.ซาอุดี โปรลีกพบNEOM0–290'001 (0)17.3
5 ก.ย.ซาอุดี โปรลีกบุกAl Shabab2–090'103 (1)48.6
2 ก.ย.ซาอุดี โปรลีกพบAl-Ahli Jeddah3–090'011 (0)37.7
29 ส.ค.ซาอุดี โปรลีกบุกAl Khaleej Saihat5–173'010 (0)26.9
21 ส.ค.ซาอุดี โปรลีกบุกAl-Fayha3–078'001 (0)28.2
15 ส.ค.ซาอุดี โปรลีกพบAl-Faisaly FC4–290'202 (2)28
3 ส.ค.Friendlies ClubsพบAl Ahli Doha3–3ไม่มีข้อมูล
29 ก.ค.Friendlies ClubsพบMC Alger0–2ไม่มีข้อมูล
24 ก.ค.Friendlies ClubsพบMamelodi Sundowns2–0ไม่มีข้อมูล
19 ก.ค.Friendlies ClubsบุกSturm Graz II2–1ไม่มีข้อมูล
7 ก.ค.ฟุตบอลโลกพบSpain0–1นั่งสำรอง
3 ก.ค.ฟุตบอลโลกพบCroatia2–19' สำรอง000 (0)06.6
28 มิ.ย.ฟุตบอลโลกบุกColombia0–045'002 (0)06.7
24 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบUzbekistan5–0นั่งสำรอง
18 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบCongo DR1–1นั่งสำรอง
11 มิ.ย.FriendliesพบNigeria2–150' สำรอง000 (0)06.6
7 มิ.ย.FriendliesพบChile2–145' สำรอง011 (1)27.6
9 พ.ค.King's CupบุกAl Kholood2–1ไม่มีข้อมูล
1 เม.ย.FriendliesบุกUSA2–0นั่งสำรอง
29 มี.ค.FriendliesบุกMexico0–045'000 (0)06.9
19 มี.ค.King's CupบุกAl-Ahli Jeddah1–1ไม่มีข้อมูล
29 พ.ย.King's CupพบAl-Fateh4–1ไม่มีข้อมูล
28 ต.ค.King's CupบุกAl Okhdood1–0ไม่มีข้อมูล
23 ก.ย.King's CupบุกAl-Adalah1–0ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

5ประตู
5แอสซิสต์
4จุดโทษ
8นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27PortugalAl-Hilal Saudi FC18457.48
2025/26Al-Hilal Saudi FC7615247.78
2024/25Al-Hilal Saudi FCPortugal865227.62
2023/24Al-Hilal Saudi FCPortugal9211307.67
2022/23WolvesPortugal53617.14
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 53 นัด · 6 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 7.146+122/2353 นัด2023/24: ลงเล่น 92 นัด · 11 ประตู · 30 แอสซิสต์ · คะแนน 7.6711+3023/2492 นัด2024/25: ลงเล่น 86 นัด · 5 ประตู · 22 แอสซิสต์ · คะแนน 7.625+2224/2586 นัด2025/26: ลงเล่น 76 นัด · 15 ประตู · 24 แอสซิสต์ · คะแนน 7.7815+2425/2676 นัด2026/27: ลงเล่น 18 นัด · 4 ประตู · 5 แอสซิสต์ · คะแนน 7.484+526/2718 นัด7.147.677.627.787.48

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 7 รายการ

UEFA Nations LeagueEurope

แชมป์ 2 สมัย · 2024/2026, 2018/2019

Saudi LeagueSaudi Arabia

แชมป์ 1 สมัย · 2023/2024

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2024/2025

King's CupSaudi Arabia

แชมป์ 1 สมัย · 2023/2024

Super CupSaudi Arabia

แชมป์ 1 สมัย · 2023/2024

Premier League Asia TrophyWorld

แชมป์ 1 สมัย · 2019

ChampionshipEngland

แชมป์ 1 สมัย · 2017/2018

Arab Club Champions CupWorld

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023

Primeira LigaPortugal

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2016/2017, 2014/2015

Taça de PortugalPortugal

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2015/2016

UEFA U21 ChampionshipEurope

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2013/2015

Segunda LigaPortugal

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2013/2014

ประวัติการย้ายทีม

  1. ก.ค. 2023€ 55M
  2. ก.ค. 2017€ 17M

สรุปค่าตัว

€72Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€55Mสูงสุด (Al-Hilal Saudi FC 2023)
2ครั้งที่ย้ายทีม
Wolves · 2017€17M
Al-Hilal Saudi FC · 2023€55M

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

2ครั้งที่พัก
54วันที่พักรวม
41นานสุด (วัน) · MCL Knee Injury 2022
132021
412022

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • MCL Knee Injury20 มี.ค. 2022 – 29 เม.ย. 2022
  • ติดเชื้อไวรัส12 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
20 มี.ค. 2022 – 29 เม.ย. 2022MCL Knee Injury40 วัน
12 เม.ย. 2021 – 24 เม.ย. 2021ติดเชื้อไวรัส12 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง Rúben Neves (0.76)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Al-Hilal Saudi FC

ผู้จัดการทีมS. InzaghiItaly · คุมทีมตั้งแต่ 1 มิ.ย. 2025