21:59:03เวลาไทย
R. Freuler8

R. Freuler

Remo Marco Freuler

Olympiakos Piraeus

ตำแหน่งกองกลาง
อายุ33 ปี
สัญชาติSwitzerland
ส่วนสูง180 ซม.
น้ำหนัก77 กก.
วันเกิด15 เม.ย. 1992
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
20ลงเล่น
1ประตู
3แอสซิสต์
1,569นาที
7.04คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ–แพ้7.3ชนะ8ชนะ7.2ชนะ7
นัดถัดไปของ Olympiakos Piraeusอีก 3 วันMarseille16 ต.ค. · 02:00 น.Olympiakos Piraeusยูฟ่า ยูโรปาลีก · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

R. Freuler นักเตะตำแหน่งกองกลาง ของ Olympiakos Piraeus (ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก) อายุ 33 ปี สวมเสื้อหมายเลข 19

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

ติดทีมชาติ Switzerland · ฤดูกาล 2017–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 14 นัด 1 ประตู

การลงเล่น

ลงเล่น
20
ตัวจริง
18
ลงเป็นตัวสำรอง
2
นาทีที่เล่น
1,569
คะแนนเฉลี่ย
7.04

เกมรุก

ประตู
1
แอสซิสต์
3
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.23
ยิง (ตรงกรอบ)
7 (2)
ยิงตรงกรอบ
29%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
0/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
1,036
จ่ายสร้างโอกาส
15
ความแม่นยำ
89%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
3/6
โดนทำฟาวล์
8

เกมรับ

แท็กเกิล
34
ตัดบอล
22
บล็อก
3
ดวลชนะ
65/138
อัตราดวลชนะ
47%

วินัย

ทำฟาวล์
22
ใบเหลือง
1
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

คุมจังหวะแม่นยำจ่ายแม่น 89%
ตัวหลักของทีมตัวจริง 18 จาก 20 นัด
ประตู0.06แอสซิสต์0.17ยิง0.40จ่ายสร้างโอกาส0.86เลี้ยงผ่าน0.17แท็กเกิล+ตัดบอล3.21ดวลชนะ3.73โดนฟาวล์0.46

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

29%ยิงตรงกรอบ2 จาก 7 ครั้ง
89%ความแม่นยำการจ่าย1,036 ครั้ง
47%ดวลชนะ65 จาก 138 ครั้ง
50%เลี้ยงผ่านสำเร็จ3 จาก 6 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 78 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

2ประตู
6แอสซิสต์
8มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,569 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Olympiakos Piraeus

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
6.97.387.277.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น11-5-3ชนะ 58% จาก 19 นัด
มีส่วนร่วมกับประตูทีม9%3 จาก 34 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ493 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง
ยิงได้ทุกๆ1,479 นาที1 ประตูใน 1,479 นาที

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด191,479120.1811-5-37.03
เกมเหย้า11932010.107-2-27
เกมเยือน8547110.334-3-17.07
ลงเป็นตัวจริง171,451120.1910-4-37.03
ลงเป็นตัวสำรอง22800-1-1-06.9
เจอทีมครึ่งบนของตาราง111,021100.097-2-26.99
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง4211020.853-1-07.51

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

1–15
116–30
31–45+
46–60
61–75
276–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 1เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 1ยิงขึ้นนำ
  • 1ประตูชัย

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ R. Freuler ยิง

R. Freuler จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.52ค่อนข้างสม่ำเสมอ
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป47%9 จาก 19 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8บุก FYR Macedonia 3–0 · 27 ก.ย.
นัดที่แย่ที่สุด6.2พบ Australia 1–1 · 7 มิ.ย.
ฟอร์มต่อเนื่องตอนนี้🧊ไม่ได้มีส่วนร่วมกับประตู 3 นัดติด

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด543ภาระหนัก
ลงเล่นใน 14 วัน3 นัดตารางแน่น
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ6 วันก่อน7 ต.ค.
นัดถัดไปของทีมอีก 3 วันพักรวม 9 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 31 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 19 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
7 ต.ค.UEFA Nations LeagueพบFYR Macedonia3–090'001 (0)16.3
4 ต.ค.UEFA Nations LeagueพบSlovenia2–190'000 (0)07
30 ก.ย.UEFA Nations LeagueบุกScotland3–090'001 (0)27.5
27 ก.ย.UEFA Nations LeagueบุกFYR Macedonia3–090'101 (1)18
20 ก.ย.Super League 1บุกLevadiakos1–090'010 (0)17.2
17 ก.ย.ยูฟ่า ยูโรปาลีกพบJagiellonia2–193'011 (0)38
12 ก.ย.Super League 1พบOFI0–167'000 (0)17.3
9 ก.ย.CupพบVolos NFC3–2ไม่มีข้อมูล
5 ก.ย.Super League 1บุกVolos NFC1–113' สำรอง000 (0)06.9
3 ก.ย.CupบุกLarisa4–0ไม่มีข้อมูล
31 ส.ค.Super League 1บุกAsteras Tripolis1–015' สำรอง000 (0)16.9
23 ส.ค.Super League 1พบAtromitos1–0ไม่อยู่ในทีม
12 ส.ค.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีกบุกNEC Nijmegen1–2ไม่อยู่ในทีม
5 ส.ค.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีกพบNEC Nijmegen0–0ไม่อยู่ในทีม
25 ก.ค.Friendlies ClubsบุกAZ Alkmaar2–3ไม่มีข้อมูล
25 ก.ค.Friendlies ClubsบุกAntwerp0–3ไม่มีข้อมูล
18 ก.ค.Friendlies ClubsบุกAjax0–1ไม่มีข้อมูล
17 ก.ค.Friendlies ClubsพบFortuna Sittard3–1ไม่มีข้อมูล
12 ก.ค.ฟุตบอลโลกบุกArgentina1–3115'000 (0)06.6
11 ก.ค.Friendlies ClubsพบOH Leuven1–1ไม่มีข้อมูล
8 ก.ค.Friendlies ClubsพบRaków Częstochowa2–1ไม่มีข้อมูล
8 ก.ค.ฟุตบอลโลกพบColombia0–0120'000 (0)06.9
3 ก.ค.ฟุตบอลโลกพบAlgeria2–090'001 (1)17
25 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบCanada2–190'000 (0)06.7
19 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบBosnia & Herzegovina4–190'001 (0)17.5
14 มิ.ย.ฟุตบอลโลกบุกQatar1–189'000 (0)16.3
7 มิ.ย.FriendliesพบAustralia1–179'000 (0)06.2
31 พ.ค.FriendliesพบJordan4–145'000 (0)07.7
31 มี.ค.FriendliesบุกNorway0–045'000 (0)16.9
28 มี.ค.FriendliesพบGermany3–478'000 (0)06.7
3 ม.ค.Super CupพบOFI3–0ไม่มีข้อมูล

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

1ประตู
2แอสซิสต์
3นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27SwitzerlandOlympiakos Piraeus20137.04
2025/26SwitzerlandBologna42126.91
2024/25BolognaSwitzerland68377.04
2023/24BolognaNottingham ForestSwitzerland45427.03
2022/23Nottingham ForestSwitzerland46206.68
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 46 นัด · 2 ประตู · 0 แอสซิสต์ · คะแนน 6.682+022/2346 นัด2023/24: ลงเล่น 45 นัด · 4 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 7.034+223/2445 นัด2024/25: ลงเล่น 68 นัด · 3 ประตู · 7 แอสซิสต์ · คะแนน 7.043+724/2568 นัด2025/26: ลงเล่น 42 นัด · 1 ประตู · 2 แอสซิสต์ · คะแนน 6.911+225/2642 นัด2026/27: ลงเล่น 20 นัด · 1 ประตู · 3 แอสซิสต์ · คะแนน 7.041+326/2720 นัด6.687.037.046.917.04

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 1 รายการ

Coppa ItaliaItaly

แชมป์ 1 สมัย · 2024/2025

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2020/2021, 2018/2019

ประวัติการย้ายทีม

  1. ส.ค. 2026ย้ายฟรี
  2. มิ.ย. 2026ย้ายฟรี
  3. ก.ค. 2024€ 1.9M
  4. ก.ย. 2023ยืมตัว
  5. ส.ค. 2022
  6. ม.ค. 2016
  7. ก.พ. 2014
  8. ก.พ. 2012ยืมตัว
  9. ก.ค. 2010

สรุปค่าตัว

€1.9Mค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€1.9Mสูงสุด (Bologna 2024)
9ครั้งที่ย้ายทีม (ยืมตัว 2)

ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน

13ครั้งที่พัก
65วันที่พักรวม
12นานสุด (วัน) · บาดเจ็บต้นขา 2019
112017
242019
62021
152022
32024
62025

จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก

  • บาดเจ็บต้นขา10 พ.ย. 2019 – 21 พ.ย. 2019
  • ติดโทษใบแดง17 พ.ย. 2017 – 20 พ.ย. 2017
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง1 พ.ค. 2017 – 7 พ.ค. 2017
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง27 ม.ค. 2025 – 29 ม.ค. 2025
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง19 ส.ค. 2021 – 21 ส.ค. 2021
  • บาดเจ็บน่อง14 ม.ค. 2019 – 25 ม.ค. 2019
  • ติดโทษใบแดง14 มี.ค. 2021 – 16 มี.ค. 2021
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง7 มี.ค. 2025 – 9 มี.ค. 2025
  • ติดโทษแบน11 ส.ค. 2022 – 13 ส.ค. 2022
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง4 ม.ค. 2022 – 6 ม.ค. 2022
  • บาดเจ็บ7 เม.ย. 2022 – 12 เม.ย. 2022
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง16 ก.พ. 2024 – 18 ก.พ. 2024
  • ติดโทษสะสมใบเหลือง7 ม.ค. 2022 – 9 ม.ค. 2022

ประวัติการพักรักษาตัว

ช่วงเวลาสาเหตุระยะเวลา
7 มี.ค. 2025 – 9 มี.ค. 2025ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
27 ม.ค. 2025 – 29 ม.ค. 2025ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
16 ก.พ. 2024 – 18 ก.พ. 2024ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
11 ส.ค. 2022 – 13 ส.ค. 2022ติดโทษแบน2 วัน
7 เม.ย. 2022 – 12 เม.ย. 2022บาดเจ็บ5 วัน
7 ม.ค. 2022 – 9 ม.ค. 2022ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
4 ม.ค. 2022 – 6 ม.ค. 2022ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
19 ส.ค. 2021 – 21 ส.ค. 2021ติดโทษสะสมใบเหลือง2 วัน
14 มี.ค. 2021 – 16 มี.ค. 2021ติดโทษใบแดง2 วัน
10 พ.ย. 2019 – 21 พ.ย. 2019บาดเจ็บต้นขา11 วัน
14 ม.ค. 2019 – 25 ม.ค. 2019บาดเจ็บน่อง11 วัน
17 พ.ย. 2017 – 20 พ.ย. 2017ติดโทษใบแดง3 วัน

ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

ภาพ R. Freuler

ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง R. Freuler (0.23)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Olympiakos Piraeus

ผู้จัดการทีมImanol AlguacilSpain · คุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ย. 2026