K. Watanabe
Kota Watanabe
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Japan · ฤดูกาล 2019–2022
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 17
- ตัวจริง
- 15
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 2
- นาทีที่เล่น
- 1,310
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.78
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 2
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.21
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 7 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 29%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 467
- จ่ายสร้างโอกาส
- 9
- ความแม่นยำ
- 80%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/4
- โดนทำฟาวล์
- 7
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 29
- ตัดบอล
- 10
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 44/80
- อัตราดวลชนะ
- 55%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 13
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Yokohama F. Marinos · เจลีก 1
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 17
- ตัวจริง
- 15
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 2
- นาทีที่เล่น
- 1,310
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.78
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 2
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.21
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 7 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 29%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 467
- จ่ายสร้างโอกาส
- 9
- ความแม่นยำ
- 80%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/4
- โดนทำฟาวล์
- 7
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 29
- ตัดบอล
- 10
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 44/80
- อัตราดวลชนะ
- 55%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 13
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 77 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (1,310 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
เทียบกับนักเตะตำแหน่งเดียวกันในลีก
เปอร์เซ็นไทล์เทียบกับกองกลาง 120 คนในเจลีก 1 ฤดูกาล 2026/27 ที่ลงเล่นอย่างน้อย 450 นาที · 99 = ดีที่สุดในกลุ่ม
คำนวณจากสถิติในลีกของนักเตะทุกคนในฤดูกาลนี้ · อัปเดตวันละครั้ง · สี: เขียว ≥ 90 · เขียวอ่อน ≥ 70 · เหลือง ≥ 40 · ส้ม ≥ 20 · แดง < 20
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 15 | 1,137 | 0 | 2 | 0.16 | 4-3-8 | 6.71 |
| เกมเหย้า | 8 | 585 | 0 | 1 | 0.15 | 2-2-4 | 6.81 |
| เกมเยือน | 7 | 552 | 0 | 1 | 0.16 | 2-1-4 | 6.61 |
| ลงเป็นตัวจริง | 13 | 1,076 | 0 | 2 | 0.17 | 3-2-8 | 6.7 |
| ลงเป็นตัวสำรอง | 2 | 61 | 0 | 0 | - | 1-1-0 | 6.83 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 15 | 1,137 | 0 | 2 | 0.16 | 4-3-8 | 6.71 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
K. Watanabe จ่ายให้ใครยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 18 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 15 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 6 มิ.ย.เจลีก 1 | พบ | 3–0 | 89' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 31 พ.ค.เจลีก 1 | บุก | 1–1 | 76' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 24 พ.ค.เจลีก 1 | บุก | 6–0 | 74' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
| 16 พ.ค.เจลีก 1 | พบ | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 1 | 6.5 |
| 10 พ.ค.เจลีก 1 | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.2 |
| 6 พ.ค.เจลีก 1 | บุก | 0–2 | 90' | 0 | 0 | 1 (1) | 1 | 6.6 |
| 2 พ.ค.เจลีก 1 | พบ | 1–1 | 40' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 29 เม.ย.เจลีก 1 | บุก | 3–2 | 77' | 0 | 1 | 0 (0) | 2 | 7.5 |
| 18 เม.ย.เจลีก 1 | พบ | 1–2 | 90' | 0 | 1 | 1 (0) | 1 | 7.2 |
| 11 เม.ย.เจลีก 1 | พบ | 1–3 | 75' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.6 |
| 5 เม.ย.เจลีก 1 | บุก | 0–3 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 22 มี.ค.เจลีก 1 | บุก | 5–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 18 มี.ค.เจลีก 1 | บุก | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.6 |
| 14 มี.ค.เจลีก 1 | พบ | 2–0 | 21' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 7 มี.ค.เจลีก 1 | บุก | 0–3 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 ก.พ.เจลีก 1 | พบ | 3–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 14 ก.พ.เจลีก 1 | บุก | 0–1 | 55' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 6.3 |
| 6 ก.พ.เจลีก 1 | พบ | 2–3 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 6.3 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 17 | 1 | 2 | 6.78 | ||
| 2025/26 | 31 | 0 | 2 | 6.8 | ||
| 2024/25 | 43 | 3 | 2 | 6.77 | ||
| 2023/24 | 81 | 6 | 0 | 6.79 | ||
| 2022/23 | 35 | 0 | 0 | 6.92 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 3 รายการ
แชมป์ 2 สมัย · 2022, 2019
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2023, 2021
แชมป์ 1 สมัย · 2023
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2020
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2025, 2023
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023/2024
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2018
ประวัติการย้ายทีม
- มิ.ย. 2026ย้ายทีม
- ส.ค. 2019
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
ภาพ K. Watanabe


ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง K. Watanabe (0.21)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

M. Nakajima
J. Croux
K. Nakayama
Matheus Sávio