21:31:11เวลาไทย
L. Shankland20

L. Shankland

Lawrence Shankland

Rangers

ตำแหน่งกองหน้า
อายุ30 ปี
สัญชาติScotland
ส่วนสูง185 ซม.
น้ำหนัก78 กก.
วันเกิด10 ส.ค. 1995
⚖️ เทียบกับนักเตะอื่น
ฤดูกาล 2026/27 · ทุกรายการ
11ลงเล่น
6ประตู
1แอสซิสต์
750นาที
6.93คะแนนเฉลี่ย
ผลงาน 5 นัดล่าสุดของทีม
ชนะ6.5ชนะ–ชนะ–ชนะ–ชนะ–
นัดถัดไปของ Rangersอีก 5 วันDundee18 ต.ค. · 02:00 น.RangersPremiership · ดูข้อมูลก่อนเกม ›

L. Shankland นักเตะตำแหน่งกองหน้า ของ Rangers (ยูฟ่า ยูโรปาลีก) อายุ 30 ปี สวมเสื้อหมายเลข 7

ฤดูกาลนี้

สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน

สถิติฤดูกาล 2026/27

ติดทีมชาติ Scotland · ฤดูกาล 2020–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 4 นัด 3 ประตู

การลงเล่น

ลงเล่น
11
ตัวจริง
9
ลงเป็นตัวสำรอง
2
นาทีที่เล่น
750
คะแนนเฉลี่ย
6.93

เกมรุก

ประตู
6
แอสซิสต์
1
ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
0.84
ยิง (ตรงกรอบ)
19 (12)
ยิงตรงกรอบ
63%
จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
1/0

การจ่ายบอล

จ่ายบอล
180
จ่ายสร้างโอกาส
11
ความแม่นยำ
72%
เลี้ยงผ่านสำเร็จ
3/5
โดนทำฟาวล์
5

เกมรับ

แท็กเกิล
9
ตัดบอล
1
บล็อก
0
ดวลชนะ
32/75
อัตราดวลชนะ
43%

วินัย

ทำฟาวล์
12
ใบเหลือง
1
ใบแดง
0

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น

จอมถล่มประตู0.72 ประตูต่อ 90 นาที
ยิงแม่นตรงกรอบ 63%
ประตู0.72แอสซิสต์0.12ยิง2.28จ่ายสร้างโอกาส1.32เลี้ยงผ่าน0.36แท็กเกิล+ตัดบอล1.20ดวลชนะ3.84โดนฟาวล์0.60

ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหน้า (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)

63%ยิงตรงกรอบ12 จาก 19 ครั้ง
72%ความแม่นยำการจ่าย180 ครั้ง
43%ดวลชนะ32 จาก 75 ครั้ง
60%เลี้ยงผ่านสำเร็จ3 จาก 5 ครั้ง

จำลองทั้งฤดูกาล

ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 68 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน

21ประตู
3แอสซิสต์
24มีส่วนร่วมกับประตู

คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (750 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น

ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Rangers

คะแนนรายนัดเฉพาะนัดที่ลงเล่น
8.26.57.0

5 นัดถัดไปของทีม

ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย

เจาะลึกฤดูกาลนี้

ผลทีมเมื่อลงเล่น7-1-3ชนะ 64% จาก 11 นัด
แต้มเฉลี่ยของทีม1.86เมื่อลงเล่น · 3.00 เมื่อไม่ได้ลง (3 นัด)
มีส่วนร่วมกับประตูทีม44%7 จาก 16 ประตูของทีมในนัดที่เขาลง
ทุกๆ107 นาทีมีส่วนร่วมกับประตู 1 ครั้ง

แยกตามสถานการณ์

นัดนาทีประตูแอสซิสต์G+A/90ผลทีม ช-ส-พคะแนน
ทั้งหมด11750610.847-1-36.97
เกมเหย้า5265200.683-0-27.24
เกมเยือน6485410.934-1-16.83
ลงเป็นตัวจริง9674610.936-1-27.02
ลงเป็นตัวสำรอง27600-1-0-16.5
เจอทีมครึ่งบนของตาราง5338000.002-1-26.24
เจอทีมครึ่งล่างของตาราง4273300.993-0-17.12

ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู

21–15
116–30
31–45+
146–60
261–75
176–90+
ต่อเวลา

ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม

ประตูมีความหมายแค่ไหน

  • 3เปิดสกอร์ให้ทีม
  • 5ยิงขึ้นนำ
  • 4ประตูชัย
  • 1จุดโทษ

ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม

คนที่จ่ายให้ L. Shankland ยิง

L. Shankland จ่ายให้ใครยิง

ความสม่ำเสมอ

ส่วนเบี่ยงเบนคะแนน±0.95ขึ้นลงตามเกม
นัดที่ได้ 7.0 ขึ้นไป30%3 จาก 10 นัดที่มีคะแนน
นัดที่ดีที่สุด8.9พบ Curaçao 4–1 · 30 พ.ค.
นัดที่แย่ที่สุด6บุก Dundee Utd 1–1 · 1 ส.ค.

ภาระการลงเล่น

นาทีใน 30 วันล่าสุด0ภาระเบา
ลงเล่นใน 14 วัน0 นัดตารางปกติ
ลงเล่นนัดล่าสุดเมื่อ38 วันก่อน5 ก.ย.
นัดถัดไปของทีมอีก 5 วันพักรวม 43 วัน

ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด

บันทึกรายนัด 27 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 11 นัด

วันที่คู่แข่งผลนาทีประตูแอสซิสต์ยิง (ตรง)สร้างโอกาสคะแนน
10 ต.ค.PremiershipพบKilmarnock3–1ไม่อยู่ในทีม
7 ต.ค.UEFA Nations LeagueพบSlovenia1–2ไม่อยู่ในทีม
4 ต.ค.UEFA Nations LeagueบุกFYR Macedonia2–0ไม่อยู่ในทีม
30 ก.ย.UEFA Nations LeagueพบSwitzerland0–3ไม่อยู่ในทีม
26 ก.ย.UEFA Nations LeagueบุกSlovenia0–0ไม่อยู่ในทีม
20 ก.ย.PremiershipบุกCeltic1–0ไม่อยู่ในทีม
13 ก.ย.League CupพบCeltic3–0ไม่มีข้อมูล
10 ก.ย.PremiershipพบST Mirren1–0ไม่อยู่ในทีม
5 ก.ย.PremiershipพบMotherwell1–08'000 (0)06.5
3 ก.ย.PremiershipบุกFalkirk2–189'204 (2)18.2
30 ส.ค.PremiershipบุกAberdeen1–086'102 (2)06.3
27 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกบุกFK Jablonec0–175' สำรอง001 (0)06.5
21 ส.ค.ยูฟ่า คอนเฟอเรนซ์ลีกพบFK Jablonec1–01' สำรอง000 (0)0
16 ส.ค.League CupพบST Mirren5–1ไม่มีข้อมูล
14 ส.ค.ยูฟ่า ยูโรปาลีกพบJagiellonia1–1ไม่มีข้อมูล
9 ส.ค.PremiershipพบHibernian1–290'002 (2)46.9
6 ส.ค.ยูฟ่า ยูโรปาลีกบุกJagiellonia1–2ไม่มีข้อมูล
1 ส.ค.PremiershipบุกDundee Utd1–190'001 (1)06
26 ก.ค.Friendlies ClubsพบWest Ham0–0ไม่มีข้อมูล
23 ก.ค.Friendlies ClubsพบSaint Etienne2–1ไม่มีข้อมูล
25 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบBrazil0–389'002 (0)36.2
20 มิ.ย.ฟุตบอลโลกพบMorocco0–1นั่งสำรอง
14 มิ.ย.ฟุตบอลโลกบุกHaiti1–083'001 (0)06.3
7 มิ.ย.FriendliesบุกBolivia4–062'112 (1)27.9
30 พ.ค.FriendliesพบCuraçao4–177'204 (4)18.9
1 เม.ย.FriendliesพบIvory Coast0–1ไม่อยู่ในทีม
29 มี.ค.FriendliesพบJapan0–1ไม่อยู่ในทีม

คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)

ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้

8ประตู
1แอสซิสต์
2จุดโทษ
6นัดที่มีส่วนร่วม

เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ

เส้นทางอาชีพ

สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ

สถิติย้อนหลัง

ฤดูกาลทีมลงเล่นประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ยประตู/แอสซิสต์
2026/27ScotlandRangers11616.93
2025/26Heart Of Midlothian664077.07
2024/25Heart Of MidlothianScotland12958197.16
2023/24Heart Of MidlothianScotland493157.39
2022/23Heart Of Midlothian835187.12
ประตูแอสซิสต์คะแนนเฉลี่ย (6.0–8.5)
2022/23: ลงเล่น 83 นัด · 51 ประตู · 8 แอสซิสต์ · คะแนน 7.1251+822/2383 นัด2023/24: ลงเล่น 49 นัด · 31 ประตู · 5 แอสซิสต์ · คะแนน 7.3931+523/2449 นัด2024/25: ลงเล่น 129 นัด · 58 ประตู · 19 แอสซิสต์ · คะแนน 7.1658+1924/25129 นัด2025/26: ลงเล่น 66 นัด · 40 ประตู · 7 แอสซิสต์ · คะแนน 7.0740+725/2666 นัด2026/27: ลงเล่น 11 นัด · 6 ประตู · 1 แอสซิสต์ · คะแนน 6.936+126/2711 นัด7.127.397.167.076.93

ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น

สโมสรที่เคยสังกัด

ถ้วยรางวัล แชมป์ 2 รายการ

ChampionshipScotland

แชมป์ 1 สมัย · 2019/2020

League OneScotland

แชมป์ 1 สมัย · 2017/2018

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2013/2014

PremiershipScotland

รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2016/2017, 2014/2015

Scottish CupScotland

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2016/2017

League TwoScotland

รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2011/2012

ประวัติการย้ายทีม

  1. มิ.ย. 2026ย้ายฟรี
  2. ก.ค. 2022€ 470K
  3. ส.ค. 2021
  4. ก.ค. 2019
  5. ก.ย. 2017
  6. พ.ค. 2017
  7. ม.ค. 2017ยืมตัว
  8. ม.ค. 2017
  9. ก.ค. 2016ยืมตัว
  10. มิ.ย. 2016
  11. ส.ค. 2015ยืมตัว
  12. มิ.ย. 2014
  13. ม.ค. 2014ยืมตัว
  14. ก.ค. 2013ย้ายฟรี

สรุปค่าตัว

€470Kค่าตัวรวมที่มีการจ่าย
€470Kสูงสุด (Heart Of Midlothian 2022)
14ครั้งที่ย้ายทีม (ยืมตัว 4)

รอบตัวนักเตะ

ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม

นักเตะสไตล์ใกล้เคียง

กองหน้าในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง L. Shankland (0.84)

เทียบกับนักเตะคนอื่น

เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

แนะนำให้เทียบ

เพื่อนร่วมทีม Rangers

ผู้จัดการทีมDerek McInnesคุมทีมตั้งแต่ 1 ก.ค. 2026