L. Sané
Leroy Aziz Sané
L. Sané นักเตะตำแหน่งกองหน้า ของ Galatasaray (ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก) อายุ 30 ปี สวมเสื้อหมายเลข 10
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Germany · ฤดูกาล 2015–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 8 นัด 2 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 16
- ตัวจริง
- 10
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 6
- นาทีที่เล่น
- 879
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.72
เกมรุก
- ประตู
- 2
- แอสซิสต์
- 1
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.31
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 18 (7)
- ยิงตรงกรอบ
- 39%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 420
- จ่ายสร้างโอกาส
- 11
- ความแม่นยำ
- 86%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 22/53
- โดนทำฟาวล์
- 9
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 14
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 48/105
- อัตราดวลชนะ
- 46%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 6
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Germany · ฟุตบอลโลก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 4
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 328
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.73
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.27
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 5 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 40%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 188
- จ่ายสร้างโอกาส
- 3
- ความแม่นยำ
- 85%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/17
- โดนทำฟาวล์
- 2
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 6
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 11/37
- อัตราดวลชนะ
- 30%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 3
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Galatasaray · ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 1
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 58
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.2
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 25
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/4
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 3/7
- อัตราดวลชนะ
- 43%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Germany · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 4
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 2
- นาทีที่เล่น
- 164
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.95
เกมรุก
- ประตู
- 1
- แอสซิสต์
- 1
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 1.10
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 3 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 33%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 80
- จ่ายสร้างโอกาส
- 3
- ความแม่นยำ
- 86%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 8/14
- โดนทำฟาวล์
- 0
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 3
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 13/24
- อัตราดวลชนะ
- 54%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Galatasaray · Süper Lig
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 7
- ตัวจริง
- 3
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 4
- นาทีที่เล่น
- 329
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.69
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 8 (4)
- ยิงตรงกรอบ
- 50%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 127
- จ่ายสร้างโอกาส
- 5
- ความแม่นยำ
- 86%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 11/18
- โดนทำฟาวล์
- 7
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 3
- ตัดบอล
- 0
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 21/37
- อัตราดวลชนะ
- 57%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองกลาง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 55 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (879 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Galatasaray
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 16 | 879 | 2 | 1 | 0.31 | 11-2-3 | 6.69 |
| เกมเหย้า | 9 | 399 | 0 | 1 | 0.23 | 7-2-0 | 6.7 |
| เกมเยือน | 7 | 480 | 2 | 0 | 0.38 | 4-0-3 | 6.68 |
| ลงเป็นตัวจริง | 10 | 783 | 2 | 0 | 0.23 | 5-2-3 | 6.67 |
| ลงเป็นตัวสำรอง | 6 | 96 | 0 | 1 | 0.94 | 6-0-0 | 6.81 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 9 | 591 | 1 | 0 | 0.15 | 4-2-3 | 6.74 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 3 | 124 | 0 | 0 | 0.00 | 3-0-0 | 6.2 |
ช่วงเวลาที่มีส่วนร่วมกับประตู
ยิงเอง แอสซิสต์ · นาทีที่ในเกม
ประตูมีความหมายแค่ไหน
- 1เปิดสกอร์ให้ทีม
- 2ยิงขึ้นนำ
- 1ประตูชัย
ประตูชัย = ประตูที่ทำให้ทีมนำและไม่ถูกตีเสมออีกจนจบเกม
คนที่จ่ายให้ L. Sané ยิง
L. Sané จ่ายให้ใครยิง
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
ทีมที่โดนเขาเล่นงานมากที่สุด
บันทึกรายนัด 26 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 16 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 10 ต.ค.Süper Lig | พบ | 3–1 | 13' สำรอง | 0 | 0 | 1 (1) | 0 | 6.7 |
| 5 ต.ค.UEFA Nations League | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 2 ต.ค.Friendlies Clubs | บุก | 3–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 2 ต.ค.UEFA Nations League | พบ | 2–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 ก.ย.UEFA Nations League | พบ | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 25 ก.ย.UEFA Nations League | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 20 ก.ย.Süper Lig | บุก | 0–4 | 90' | 0 | 0 | 2 (0) | 1 | 6.9 |
| 14 ก.ย.Süper Lig | พบ | 1–0 | 13' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 2 | 7 |
| 10 ก.ย.ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก | บุก | 1–3 | 58' | 0 | 0 | 2 (0) | 0 | 6.2 |
| 5 ก.ย.Süper Lig | บุก | 3–2 | 83' | 0 | 0 | 2 (0) | 0 | 6 |
| 30 ส.ค.Süper Lig | พบ | 3–2 | 17' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
| 22 ส.ค.Süper Lig | บุก | 4–0 | 24' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.6 |
| 15 ส.ค.Süper Lig | พบ | 2–2 | 89' | 0 | 0 | 3 (3) | 1 | 7 |
| 9 ส.ค.Friendlies Clubs | พบ | 1–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 3 ส.ค.Friendlies Clubs | พบ | 3–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 28 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 0–3 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 25 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 0–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 18 ก.ค.Friendlies Clubs | บุก | 5–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 30 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 1–1 | 88' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
| 26 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 1–2 | 90' | 1 | 0 | 2 (2) | 1 | 7.2 |
| 21 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 2–1 | 60' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 15 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 7–1 | 90' | 0 | 0 | 3 (0) | 2 | 6.5 |
| 7 มิ.ย.Friendlies | บุก | 2–1 | 72' | 1 | 0 | 3 (1) | 0 | 7.3 |
| 1 มิ.ย.Friendlies | พบ | 4–0 | 17' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 1 | 6.9 |
| 31 มี.ค.Friendlies | พบ | 2–1 | 12' สำรอง | 0 | 1 | 0 (0) | 2 | 7.3 |
| 28 มี.ค.Friendlies | บุก | 4–3 | 63' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.3 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
ประตูและแอสซิสต์ฤดูกาลนี้
เรียงจากล่าสุด · กดเพื่อดูรายละเอียดเกม · สกอร์ "ตอนนั้น" นับจากฝั่งทีมของนักเตะ
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 16 | 2 | 1 | 6.72 | ||
| 2025/26 | 47 | 7 | 8 | 7.09 | ||
| 2024/25 | 58 | 16 | 8 | 7.12 | ||
| 2023/24 | 49 | 12 | 13 | 7.42 | ||
| 2022/23 | 56 | 14 | 10 | 6.96 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 19 รายการ
แชมป์ 4 สมัย · 2024/2025, 2022/2023, 2021/2022, 2020/2021
แชมป์ 3 สมัย · 2022, 2021, 2020
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2023
แชมป์ 3 สมัย · 2019/2020, 2018/2019, 2017/2018
แชมป์ 2 สมัย · 2019, 2018
แชมป์ 2 สมัย · 2018/2019, 2017/2018
แชมป์ 1 สมัย · 2021
แชมป์ 1 สมัย · 2020
แชมป์ 1 สมัย · 2019/2020
แชมป์ 1 สมัย · 2018/2019
แชมป์ 1 สมัย · 2014/2015
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2019
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2013/2014
ประวัติการย้ายทีม
- ก.ค. 2025ย้ายฟรี
- ก.ค. 2020€ 49M
- ส.ค. 2016€ 50M
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
จำนวนวันที่พัก (บาดเจ็บหรือโทษแบน) นับตามปีที่เริ่มพัก
- บาดเจ็บขาหนีบ24 ส.ค. 2024 – 9 ก.ย. 2024
- บาดเจ็บขาหนีบ11 พ.ค. 2024 – 6 มิ.ย. 2024
- บาดเจ็บขาหนีบ19 เม.ย. 2024 – 28 เม.ย. 2024
- บาดเจ็บขาหนีบ12 เม.ย. 2024 – 15 เม.ย. 2024
- บาดเจ็บขาหนีบ2 เม.ย. 2024 – 7 เม.ย. 2024
- บาดเจ็บหัวเข่า28 ก.พ. 2024 – 4 มี.ค. 2024
- บาดเจ็บหัวเข่า17 พ.ย. 2022 – 22 พ.ย. 2022
- LCL Knee Injury17 ต.ค. 2022 – 4 พ.ย. 2022
- ติดเชื้อไวรัส4 ม.ค. 2022 – 11 ม.ค. 2022
- บาดเจ็บหัวเข่า28 ก.ย. 2020 – 24 ต.ค. 2020
- ACL Knee Injury5 ส.ค. 2019 – 27 ก.พ. 2020
- บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า29 ม.ค. 2018 – 13 ก.พ. 2018
- ป่วย29 พ.ย. 2017 – 2 ธ.ค. 2017
- จมูกหัก22 พ.ค. 2017 – 11 ส.ค. 2017
- MCL Knee Injury19 ธ.ค. 2016 – 10 ม.ค. 2017
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 24 ส.ค. 2024 – 9 ก.ย. 2024 | บาดเจ็บขาหนีบ | 16 วัน |
| 11 พ.ค. 2024 – 6 มิ.ย. 2024 | บาดเจ็บขาหนีบ | 26 วัน |
| 19 เม.ย. 2024 – 28 เม.ย. 2024 | บาดเจ็บขาหนีบ | 9 วัน |
| 12 เม.ย. 2024 – 15 เม.ย. 2024 | บาดเจ็บขาหนีบ | 3 วัน |
| 2 เม.ย. 2024 – 7 เม.ย. 2024 | บาดเจ็บขาหนีบ | 5 วัน |
| 28 ก.พ. 2024 – 4 มี.ค. 2024 | บาดเจ็บหัวเข่า | 5 วัน |
| 17 พ.ย. 2022 – 22 พ.ย. 2022 | บาดเจ็บหัวเข่า | 5 วัน |
| 17 ต.ค. 2022 – 4 พ.ย. 2022 | LCL Knee Injury | 18 วัน |
| 4 ม.ค. 2022 – 11 ม.ค. 2022 | ติดเชื้อไวรัส | 7 วัน |
| 28 ก.ย. 2020 – 24 ต.ค. 2020 | บาดเจ็บหัวเข่า | 26 วัน |
| 5 ส.ค. 2019 – 27 ก.พ. 2020 | ACL Knee Injury | 206 วัน |
| 29 ม.ค. 2018 – 13 ก.พ. 2018 | บาดเจ็บข้อเท้า/เท้า | 15 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
ภาพ L. Sané





ภาพจาก Wikimedia Commons ภายใต้สัญญาอนุญาตเสรี · กดที่ภาพเพื่อดูต้นฉบับและเครดิต
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองกลางในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง L. Sané (0.31)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

K. Aktürkoğlu
V. Simić
A. Oko-Flex
R. Alvarado