S. Cáceres
Sebastián Enzo Cáceres Ramos
S. Cáceres นักเตะตำแหน่งกองหลัง ของ Celta Vigo (ลาลีกา) อายุ 26 ปี สวมเสื้อหมายเลข 21
ฤดูกาลนี้
สถิติ ฟอร์ม และการวิเคราะห์ของฤดูกาลปัจจุบัน
สถิติฤดูกาล 2026/27
ติดทีมชาติ Uruguay · ฤดูกาล 2022–2026 · ฤดูกาลนี้ลงเล่น 16 นัด 0 ประตู
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 29
- ตัวจริง
- 27
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 2
- นาทีที่เล่น
- 2,375
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.95
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 10 (3)
- ยิงตรงกรอบ
- 30%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 1,441
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 70%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 3/5
- โดนทำฟาวล์
- 24
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 32
- ตัดบอล
- 35
- บล็อก
- 12
- ดวลชนะ
- 116/188
- อัตราดวลชนะ
- 62%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 20
- ใบเหลือง
- 2
- ใบแดง
- 0
กับ Uruguay · World Cup - Qualification South America
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 12
- ตัวจริง
- 11
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 936
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.97
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 4 (1)
- ยิงตรงกรอบ
- 25%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 552
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 40%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 2/3
- โดนทำฟาวล์
- 9
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 14
- ตัดบอล
- 12
- บล็อก
- 5
- ดวลชนะ
- 46/74
- อัตราดวลชนะ
- 62%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 9
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Club America · CONCACAF Champions League
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 6
- ตัวจริง
- 6
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 494
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.13
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (2)
- ยิงตรงกรอบ
- 100%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 335
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 92%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 1/2
- โดนทำฟาวล์
- 7
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 4
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 2
- ดวลชนะ
- 24/39
- อัตราดวลชนะ
- 62%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 4
- ใบเหลือง
- 1
- ใบแดง
- 0
กับ Uruguay · ฟุตบอลโลก
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 3
- ตัวจริง
- 3
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 270
- คะแนนเฉลี่ย
- 6.5
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 2 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 186
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 86%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 2
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 1
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 9/23
- อัตราดวลชนะ
- 39%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Club America · Leagues Cup
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 3
- ตัวจริง
- 3
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 270
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.17
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 131
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 2
- ตัดบอล
- 7
- บล็อก
- 3
- ดวลชนะ
- 7/10
- อัตราดวลชนะ
- 70%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Uruguay · Friendlies
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 1
- ตัวจริง
- 0
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 1
- นาทีที่เล่น
- 45
- คะแนนเฉลี่ย
- 3.65
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- -
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 27
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 3
- ตัดบอล
- 1
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 6/7
- อัตราดวลชนะ
- 86%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 0
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Club America · Liga MX
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 180
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.4
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 0 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- -
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 96
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 83%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 1
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 4
- ตัดบอล
- 9
- บล็อก
- 1
- ดวลชนะ
- 12/17
- อัตราดวลชนะ
- 71%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 2
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
กับ Celta Vigo · ลาลีกา
การลงเล่น
- ลงเล่น
- 2
- ตัวจริง
- 2
- ลงเป็นตัวสำรอง
- 0
- นาทีที่เล่น
- 180
- คะแนนเฉลี่ย
- 7.1
เกมรุก
- ประตู
- 0
- แอสซิสต์
- 0
- ประตู+แอสซิสต์ ต่อ 90 นาที
- 0.00
- ยิง (ตรงกรอบ)
- 1 (0)
- ยิงตรงกรอบ
- 0%
- จุดโทษ ยิงเข้า/พลาด
- 0/0
การจ่ายบอล
- จ่ายบอล
- 114
- จ่ายสร้างโอกาส
- 0
- ความแม่นยำ
- 88%
- เลี้ยงผ่านสำเร็จ
- 0/0
- โดนทำฟาวล์
- 3
เกมรับ
- แท็กเกิล
- 4
- ตัดบอล
- 2
- บล็อก
- 0
- ดวลชนะ
- 12/18
- อัตราดวลชนะ
- 67%
วินัย
- ทำฟาวล์
- 1
- ใบเหลือง
- 0
- ใบแดง
- 0
วิเคราะห์ฟอร์มการเล่น
ค่าต่อ 90 นาที เทียบกับเกณฑ์สูงของกองหลัง (ขอบนอกสุด = ระดับสูงมาก)
จำลองทั้งฤดูกาล
ถ้าลงเล่นครบ 38 นัด นัดละ 82 นาที ด้วยอัตราเท่าปัจจุบัน
คำนวณจากสถิติจริงฤดูกาล 2026/27 (2,375 นาที) · เป็นการคาดการณ์เชิงสถิติเท่านั้น
ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดกับ Celta Vigo
5 นัดถัดไปของทีม
ความยากดูจากอันดับคู่แข่งในตารางของรายการนั้น: ครึ่งบนสุด 25% = ยาก · ถึง 60% = กลาง · ที่เหลือ = ง่ายกว่า · เวลาไทย
เจาะลึกฤดูกาลนี้
แยกตามสถานการณ์
| นัด | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | G+A/90 | ผลทีม ช-ส-พ | คะแนน | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ทั้งหมด | 22 | 1,732 | 0 | 0 | 0.00 | 9-11-2 | 7.09 |
| เกมเหย้า | 13 | 1,046 | 0 | 0 | 0.00 | 6-5-2 | 7.07 |
| เกมเยือน | 9 | 686 | 0 | 0 | 0.00 | 3-6-0 | 7.12 |
| ลงเป็นตัวจริง | 20 | 1,676 | 0 | 0 | 0.00 | 8-10-2 | 7.09 |
| ลงเป็นตัวสำรอง | 2 | 56 | 0 | 0 | - | 1-1-0 | 7.18 |
| เจอทีมครึ่งบนของตาราง | 3 | 270 | 0 | 0 | 0.00 | 0-2-1 | 6.5 |
| เจอทีมครึ่งล่างของตาราง | 9 | 653 | 0 | 0 | 0.00 | 5-4-0 | 7.25 |
ความสม่ำเสมอ
ภาระการลงเล่น
บันทึกรายนัด 60 นัดของทีมในฤดูกาลนี้ · ลงเล่น 22 นัด
| วันที่ | คู่แข่ง | ผล | นาที | ประตู | แอสซิสต์ | ยิง (ตรง) | สร้างโอกาส | คะแนน |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 11 ต.ค.ลาลีกา | บุก | 0–0 | นั่งสำรอง | |||||
| 11 ต.ค.Liga MX | พบ | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 6 ต.ค.Friendlies | บุก | 6–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 5 ต.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 2 ต.ค.Friendlies Clubs | พบ | 0–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 28 ก.ย.Friendlies | บุก | 4–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 28 ก.ย.Liga MX | บุก | 4–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 24 ก.ย.Friendlies | บุก | 1–3 | นั่งสำรอง | |||||
| 20 ก.ย.Liga MX | พบ | 2–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 19 ก.ย.ลาลีกา | พบ | 5–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 16 ก.ย.ยูฟ่า ยูโรปาลีก | บุก | 0–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 13 ก.ย.ลาลีกา | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7 |
| 13 ก.ย.Liga MX | บุก | 3–4 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 8 ก.ย.ลาลีกา | บุก | 1–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 7 ก.ย.Leagues Cup | บุก | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 4 ก.ย.ลาลีกา | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 3 ก.ย.Leagues Cup | พบ | 2–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 31 ส.ค.ลาลีกา | พบ | 0–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 30 ส.ค.Liga MX | พบ | 2–0 | นั่งสำรอง | |||||
| 28 ส.ค.ลาลีกา | พบ | 1–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 27 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 2–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.3 |
| 23 ส.ค.ลาลีกา | บุก | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 22 ส.ค.Liga MX | บุก | 2–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.9 |
| 17 ส.ค.Liga MX | พบ | 3–0 | นั่งสำรอง | |||||
| 14 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.5 |
| 10 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 3–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 9 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 1–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 7 ส.ค.Leagues Cup | พบ | 3–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 6 ส.ค.Friendlies Clubs | บุก | 4–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 3 ส.ค.Liga MX | พบ | 3–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.9 |
| 29 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 2–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 26 ก.ค.Friendlies Clubs | พบ | 1–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 25 ก.ค.Liga MX | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 19 ก.ค.Liga MX | บุก | 1–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 19 ก.ค.Friendlies Clubs | บุก | 2–2 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 12 ก.ค.Friendlies Clubs | บุก | 0–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 5 ก.ค.Friendlies Clubs | บุก | 2–0 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 27 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.2 |
| 22 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | พบ | 2–2 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.6 |
| 16 มิ.ย.ฟุตบอลโลก | บุก | 1–1 | 90' | 0 | 0 | 2 (0) | 0 | 6.7 |
| 15 เม.ย.CONCACAF Champions League | พบ | 0–1 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 8 เม.ย.CONCACAF Champions League | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.5 |
| 1 เม.ย.Friendlies | บุก | 0–0 | 45' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.3 |
| 29 มี.ค.Friendlies Clubs | พบ | 1–1 | ไม่มีข้อมูล | |||||
| 28 มี.ค.Friendlies | บุก | 1–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 19 มี.ค.CONCACAF Champions League | พบ | 1–1 | 45' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 11 มี.ค.CONCACAF Champions League | บุก | 1–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.5 |
| 12 ก.พ.CONCACAF Champions League | พบ | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.2 |
| 4 ก.พ.CONCACAF Champions League | บุก | 2–1 | 89' | 0 | 0 | 2 (2) | 0 | 6.6 |
| 10 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 90' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7 |
| 5 ก.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 3–0 | 90' | 0 | 0 | 1 (0) | 0 | 7.3 |
| 11 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 2–0 | 11' สำรอง | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 6.7 |
| 6 มิ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 26 มี.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 97' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 | 7.5 |
| 22 มี.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–1 | นั่งสำรอง | |||||
| 20 พ.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 1–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 พ.ย.World Cup - Qualification South America | พบ | 3–2 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 16 ต.ค.World Cup - Qualification South America | พบ | 0–0 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 12 ต.ค.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–1 | ไม่อยู่ในทีม | |||||
| 11 ก.ย.World Cup - Qualification South America | บุก | 0–0 | 5' | 0 | 0 | 0 (0) | 0 |
คำนวณจากข้อมูลรายนัดของทุกเกมที่ทีมลงแข่งในฤดูกาลนี้ (สูงสุด 60 นัดล่าสุด)
เส้นทางอาชีพ
สถิติย้อนหลัง สโมสร ถ้วยรางวัล การย้ายทีม และอาการบาดเจ็บ
สถิติย้อนหลัง
| ฤดูกาล | ทีม | ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | คะแนนเฉลี่ย | ประตู/แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27 | 29 | 0 | 0 | 6.95 | ||
| 2025/26 | 37 | 1 | 0 | 6.82 | ||
| 2024/25 | 43 | 0 | 1 | 6.95 | ||
| 2023/24 | 62 | 0 | 0 | 6.97 | ||
| 2022/23 | 38 | 1 | 1 | 6.83 |
ประตู แอสซิสต์ · รวมทุกรายการในฤดูกาลนั้น
สโมสรที่เคยสังกัด
ถ้วยรางวัล แชมป์ 5 รายการ
แชมป์ 2 สมัย · 2024, 2023
รองแชมป์/อื่นๆ 2 ครั้ง · 2025, 2019/2020
แชมป์ 1 สมัย · 2024
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2025
แชมป์ 1 สมัย · 2024
แชมป์ 1 สมัย · 2024
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2025
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2025
รองแชมป์/อื่นๆ 1 ครั้ง · 2021
ประวัติการย้ายทีม
- ส.ค. 2026ย้ายทีม
- ม.ค. 2020€ 2.3M
สรุปค่าตัว
ประวัติบาดเจ็บ/พักการแข่งขัน
- บาดเจ็บข้อเท้า3 พ.ย. 2024 – 21 พ.ย. 2024
- บาดเจ็บต้นขา12 ก.ย. 2024 – 1 พ.ย. 2024
- บาดเจ็บคอ26 ส.ค. 2024 – 31 ส.ค. 2024
- บาดเจ็บหัวเข่า2 พ.ค. 2024 – 26 พ.ค. 2024
ประวัติการพักรักษาตัว
| ช่วงเวลา | สาเหตุ | ระยะเวลา |
|---|---|---|
| 3 พ.ย. 2024 – 21 พ.ย. 2024 | บาดเจ็บข้อเท้า | 18 วัน |
| 12 ก.ย. 2024 – 1 พ.ย. 2024 | บาดเจ็บต้นขา | 50 วัน |
| 26 ส.ค. 2024 – 31 ส.ค. 2024 | บาดเจ็บคอ | 5 วัน |
| 2 พ.ค. 2024 – 26 พ.ค. 2024 | บาดเจ็บหัวเข่า | 24 วัน |
ช่วงที่ไม่ได้ลงเล่นจากอาการบาดเจ็บหรือโทษแบน ตามบันทึกของแหล่งข้อมูลการแข่งขัน
รอบตัวนักเตะ
ภาพ นักเตะที่ใกล้เคียง การเปรียบเทียบ และเพื่อนร่วมทีม
นักเตะสไตล์ใกล้เคียง
กองหลังในลีกเดียวกันที่มีส่วนร่วมกับประตูต่อ 90 นาทีใกล้เคียง S. Cáceres (0.00)
เทียบกับนักเตะคนอื่น
เลือกนักเตะเพื่อดูสถิติตัวต่อตัว เรดาร์ซ้อนกัน และสรุปว่าใครเด่นด้านไหน

Álex Grimaldo